Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

* ตรงๆ เลยนะ...อยากให้ ลุงเฉิ่ม มาทริปสวนผึ้ง... ติดต่อทีมงาน

love

ตอนแรกตั้งชื่อกระทู้ว่า

" ( กระทู้ พลีห้อง ) อยากให้คุณลุงเฉิ่มมาทริปที่สวนผึ้งคร้าบบ.. "

กลัวว่า จะถูกมอง ไปต่างๆนานา..

คือเห็นว่า บ้านท่าน ก็ไม่ไกลมาก..( ทองผาภูมิ )
และท่านก็ เป็นถึง รองประธานเบอร์ 1   ของห้องนี้

น่าเคารพนับถือ แบบว่า.. ยกมือไหว้ สนิทใจครับ

ที่สำคัญหลายคนในห้องนี้ เป็นแควนท่าน (ผมคนหนึ่งล่ะ)

ห้องพัก  มานอนแทนผมเลยครับ..

เดี๋ยวผมไปมุด ที่ไหนก็ได้..

ห้องพี่นายฯ , เต้นท์จารย์พจน์..ผ๊มสบายมากครับ
( แต่คนอื่น อาจไม่สบาย..อิ อิ อิ )

ชายไทย บอบบางทั้งร่างกายและจิตใจอย่างผม

น้ำหนักชั่งเมื่อเช้า 98 กก. ไม่น่ามีปัญหา ที่จะหาที่ซุกร่าง ซ่อนกาย..

หรืออาจจะนั่งยาว ทั้งคืน..ไหวครับ งานนี้ฟิตมาดี..ขอบอก

ที่สำคัญ..ก็ไม่ได้ขับรถเอง อย่างงี้ สู้ได้ยาว..

วันจันทร์ที่ 17 ทำเรื่องหยุดงานไว้แล้ว..

จะเรียกว่า "วันคายแก้ว" หรือ " วันเจ้าเลียแผล " ก็แล้วแต่..
แต่จะตื่นมา  ยิ้มรับสภาพ  ครับ...
ยิ้มเพราะ ได้เป็นส่วนหนึ่ง ของประวัติศาสตร์....ว่าไปน้านน..

ไม่รู้ว่า อีกนานแค่ไหน..หรือ อาจไม่มีอีกแล้ว..

ที่ห้องไร้สังกัด ที่จะมีทริป ที่ยิ่งใหญ่ขนาดนี้อีก..

ผมเชื่อว่า..ในชั่วชีวิตผม..คงไม่มีอีกแล้ว..

งานนี้..คงจะตราตรึงไปชั่วชีวิต..ของผม

และ..ผมอาจจะไม่ได้เจอกับใครๆได้อีก....

มีหลายคน ที่ผมรู้เรื่องแล้ว นับถือน้ำใจที่ต้องเสียสละหลายๆอย่าง
เพื่องานนี้ ... เช่น พี่  "นายเก่าคนก่อน"  ที่แทบมางานนี้ไม่ได้เลย..

จากงานที่มาชน แบบหลีกไม่ได้..  แต่ท่านก็เสียสละเพื่อ....มาเจอน้องๆ...
จากใจของท่านที่สุดยอด ผมรับทราบมาตลอด...นับถือจริงๆครับพี่..

และอีกหลายๆท่าน ที่มีเหตุการณ์มาชนพอดี ลักษณะคล้ายๆกัน

ขอได้รับการคารวะจากลูกช้างตัวน้อยๆ..ตัวนี้เลยครับ

ไม่อยากให้กระทู้นี้ เป็นการสร้างความกดดันลุงเฉิ่มนะครับ..
การตัดสินใจของคุณลุง ทุกคนเคารพเสมอ..

แต่..

..พรุ่งนี้ก็อาจสายเกินไป ใครจะรู้...

ด้วยจิตคารวะครับคุณลุง..

แก้ไขเมื่อ 13 ก.ย. 55 07:52:15

จากคุณ : กอไผ่สีสุก
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 55 00:42:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com