Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รายงานตัว ติดต่อทีมงาน

จะมาบอกว่ามาถึงเฉินตูเรียบร้อยแล้วค่ะ ที่แรกที่ไปก็คือศูนย์อนุรักษ์หมีแพนด้า

รูปจะอยู่ในกล้องใหญ่ไม่มีอุปกรณ์ในการจัดการรูปติดมา

โชคดีที่โรงแรมมีเน็ตให้เข้าแต่ต้องเสียบสาย wifi มีแต่ที่ล็อบบี้ไม่ได้ลงไปค่ะ

โชคดีอีกเหมือนกันที่เจ้านายเอาโน้ตบุ๊คมาก็เลยได้จิ๊กมาใช้ ลองจัดการรูปไปแต่ไม่มีโปรแกรม PS  หรือ Photoscape

ปรับจากที่มีอยู่ในเครื่องเลยไม่ค่อยถูกใจเทาไร ก็เลยไปหาจากมือถือมาลง เพราะมีโปรแกรมปรับเบื้องต้นได้ก็เลยได้มาไม่กี่รูป

ปรับในมือถือเสร็จส่งเข้าโน้ตบุ๊คผ่านบลูทูธกว่าจะไปแต่ละรูป เริ่มง่วงเลยมีไม่กี่รูปนะคะ

เอาเป็นว่าเป็นน้ำจิ้มก่อนกลับมาค่อยว่ากันใหม่ พรุ่งนี้ไปอีกเมืองไม่แน่ใจว่าที่นั่นจะเล่นเน็ตได้มั้ยมาลุ้นวันต่อวัน

แต่ที่แน่ ๆ เฟสบุ๊คเล่นไม่ได้ค่ะ โดนบล็อก ยูทูปก็โดนบล็อก ดังนั้นแควนขวับทางเฟสก็คงต้องรอตอนกลับนะคะ

รูปแรกที่สนามบินเฉินตูค่ะ อารมณ์ยังไม่อยากหยิบกล้องเลยเอามือถือถ่ายค่ะ มาดูแล้วนึก..ทำไมไม่ถ่ายกล้องใหญ่ว้า...
smile

จากคุณ : หญ้าหนวดแมว
เขียนเมื่อ : 16 ต.ค. 55 20:48:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com