Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*******ทำไม ?******* ติดต่อทีมงาน

ก็.......ไม่มีอะไรหรอกค่ะ  เพียงแต่สงสัยว่า  ทำไมโลกนี้ต้องมี

คำว่า "ทำไม" ดว้ย เคยคิดเหมือนกันค่ะว่า  ถ้าโลกเรานี้ไม่มีคำว่า

"ทำไม" นี่ โลกเราจะน่าอยู่น่าอาศัยมากไปกว่านี้ไหมหนอ ? หรือคำว่า

"ทำไม" นี้มันเป็นสีสันของชีวิต  ซึ่งทำให้เรามีอะไรได้ค้นหา  ทำให้

ชีวิตเราไม่น่าเบื่อ  ก็....ทำไมอีกนั่นแหละว่า ทำไมจะต้องเบื่อต้องเซ็ง

ดว้ย  มีชีวิตแล้วก็ใช้ไปสิ  จะไปสงสัยทำไม?  นั่น....คำว่าทำไมมันก็

มาแทรกเข้ามาอีกจนได้  ไม่ได้เลียนแบบเจ้าหนูจำไมหรอกนะคะ  แต่

มันก็ให้สงสัยว่า  ทำไมมันต้องมีคำคำนี้ด้วย  ตัวเจ้าของกระทู้เองมีคำ

ถามล้านแปด  ที่บางทีก็มีคำตอบ  บางทีก็หาคำตอบไม่ได้  อย่างเช่น

ทำไม...  ภาษาของเราต้องมีตัวการันต์ด้วย  มีมาเพื่ออะไร  แล้วภาษา

อื่นนี่มีตัวการันต์  เหมือนของเราไหม

ทำไม.....ต้องมีคำนี้  เมื่อแรกรักน้ำต้มผักก็ว่าหวาน  ครั้นเนิ่นนานน้ำ

ตาลพาลว่าขม  ทำไมจึงเป็นเช่นนั้น  ทำไมถึงไม่หวานจนตายจากกัน

ไปข้างนึง เลยเป็นไรไป

กระทู้นี้ตั้งขึ้นเพื่อที่อยากจะทราบว่า  มีใครที่สงสัยอะไรเหมือนเจ้าของ

กระทู้ไหมคะ  มาแชร์  กันหน่อยค่ะ  ว่าทำไม.............

จากคุณ : คนชอบดอกไม้
เขียนเมื่อ : 21 ต.ค. 55 12:10:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com