Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.....กระทู้ขอ idea เกี่ยวกับการทำความรู้จักเพื่อนใหม่ใน face book........ ติดต่อทีมงาน

...ขออนุญาตสอบถามเพื่อนๆ นะคะ ถ้าหากเราได้บังเอิญรู้จักหนุ่มคนหนึ่งใน face book ซึ่งทั้งเขาและเราไม่เคยรู้จักกันมาก่อน แต่เราอยากทำความรู้จักเขาจริงๆ.... คิดว่าจะมีวิธีเข้าหาอย่างไรที่ดูเข้าทีที่สุดค่ะ (กังวลว่า ถ้าเราดุ่มๆเข้าไปบอกเขาตรงๆ ใน face book  เขาจะผงะและไม่กล้ารับเป็นเพื่อนหรือเปล่า) คือ อยากทำความรู้จักกับเขาเป็นเพื่อนจริงๆ น่ะค่ะ เจตนาบริสุทธิ์ใจสุดๆ  .......

มีใครเคยทำสำเร็จบ้าง แบบว่า เข้าไปทำความรู้จักใน face book แล้วสุดท้ายก็ได้เป็นเพื่อนกันจริงๆ อ่ะค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ย. 55 13:23:05

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ย. 55 13:23:04

จากคุณ : pomme aae
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 55 11:36:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com