Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุยกันวันจันทร์ ๒๖ พ.ย.๕๕ ติดต่อทีมงาน

คุยกันวันจันทร์ ๒๖ พ.ย.๕๕

วันนี้เป็นวันจันทร์ เปิดคอมพ์แต่เช้าเข้าไม่ได้ ต้องรอผู้ช่วยตื่นมาแบกไปให้ร้านซ่อม
แล้วก็ไปขออาศัยร้านถ่ายเอกสาร เข้าพันทิปมาลาป่วยให้คอมพ์ครับ

ก่อนไปทิ้งหัวข้อไว้ให้คุยกันเล่นครับ

๑.คำไทยเดี่ยว ๆ ที่แปลว่า ไม่ตรง มีคำใดบ้าง

๒.คำไทยเดี่ยว ๆ ที่แปลว่า ตรงที่สุด มีคำใดบ้าง

๓.คำไทยเดี่ยว ๆ ที่แปลว่า ยาว มีคำใดบ้าง

๔.คำไทยเดี่ยว ๆ ที่แปลว่า สั้นที่สุด มีคำใดบ้าง

คำไทยเดี่ยว ๆ ก็คือคำพยางค์เดียวครับ
ขอให้มีความสุขในการคิดนะครับ

ถ้ามีภาพจากยกยอมาวาง ก็ดูเผื่อผมด้วยครับ.

จากคุณ : เจียวต้าย
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 55 10:35:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com