CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

Miracle ต้นไม้มหัศจรรย์ ใช่หรือเปล่า ช่วยบอกผมที

เพิ่งได้ต้นไม้ใหม่มาต้นหนึ่ง มีลักษณะเป็นไม้พุ่ม ผลสีแดง เขาบอกว่าชื่อ "ต้นไม้มหัศจรรย์" หรือ "miracle"  แถมคุยว่ามีสรรพคุณมากมาย ช่วยรักษาโรคได้หลายอย่าง ยังนึกสงสัยอยู่ว่าเป็นประเภท "ผมไม่ได้โม้" หรือเปล่า...ผู้รู้ช่วยกรุณายืนยันให้ผมทีว่าจริงเท็จประการใด และสรรพคุณเป็นอย่างไร...ขอบคุณล่วงหน้าครับ

>>> ต้นและผลของต้น miracle ที่ได้มา

จากคุณ : ลุง Tom - [ 4 ม.ค. 49 18:03:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป