CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ขอความช่วยเหลือ และคำปรึกษาปัญหาสุขภาพด่วนครับ

มันเป็นเรื่องสะเทือนใจ...
    สำหรับผม...
    มันเกิดขึ้นกับผม...
    รู้สึกผิด...

และก็ผิด...

อยากขอคำแนะนำ...

เรื่องของเรื่อง
    และก็ของเรื่องของเรื่อง

มันมีอยู่ว่า...

ตอนที่สอนเด็ก...
    ปกติ เป็นคนใจดี แถมหน้าตาก็ใช้ได้อีกต่างหาก ลุงมักบอกเด็กๆ ว่า ถึงแก่ แต่มีหัวจาย รักคราย ก็รัก จริงๆ
    เอ่อ ตรงนี้มะเกี่ยวดอก

แต่ที่สำคัญ อยากขอคำปรึกษาผู้รู้ ผู้มีประสบกาม เอ้ย ประสบการณ์ ทุกท่าน คุณหมอ ทั้งหมอสัตว์ หมอคน หมอพืช...
    เด็กที่สอนอยู่ จู่ๆ ก็โรคหัวใจกำเริบ...
    มือกำแน่น สองตาหลับ ปากกัด เหมือนคนเป็นลมชัก หน้าซีด เหงื่อไหลซิกๆๆ
    หายใจขาดเป็นช่วงๆ
    หน้าตาดูแล้วเจ็บปวดมากๆ

ผมคงเป็นครูที่แย่ที่สุด
    ผมทำอะไรไม่ถูก
    เดินวนไปวนมา...
    รู้สึกว่าตัวเอง ไม่รู้ควรทำอย่างไร...
    ดีที่ว่า พวกเด็กๆเพื่อนๆ เขา เอายาหม่อง ยาดม มาให้เพื่อนเขาดม ช่วยกันจับมือ บีบเฟ้นให้กำลังใจ...
    ในขณะที่ผม ยืนนิ่งทำอะไรไม่ถูก...

ผมเอง เคยเป็นโรคหัวใจมาก่อน... แต่ไม่เคยเจอกับคนอื่น...และอาการก็ไม่เหมือนผม...
    ผมยอมรับว่าทำอะไรไม่เป็นจริงๆ

เด็กคนหนึ่งได้สติ บอกผมว่า อาจารย์เรียกรถพยาบาลเถอะ ผม...เพิ่งคิดได้ แต่เด็กที่ไม่สบายบอกว่า
    ไม่ต้องหรอกค่ะ หนูไม่เป็นไรมาก...
    โชคดีที่เขาไม่เป็นไรมากจริงๆ

แต่ความรู้สึก "ผิด" ที่ทำอะไรไม่เป็น ก็ยังคงอยู่
    และผมคิดว่า ตัวเองควรรู้หลักการเบื้องต้น ในการปฏิบัติตัวเมื่อเกิดเหตุการณ์เช่นนี้

อยากขอคำแนะนำดีๆ จากเพื่อนๆ พี่ๆ ลุงป้าน้าอาทุกท่านด้วยครับ

ส่วนกำลังใจ และคำแนะนำ ก็ขอขอบคุณไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยครับผม

....
    บัวระวง
    ....
    ผู้น่ารัก และน่าสงสารที่สุด
    T_T
    ....

จากคุณ : buaravong - [ 20 ม.ค. 49 23:45:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป