CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

แว๊กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก คนๆนั้นไม่ใช่ผม!!!

คนๆนั้นไม่ใช่ผม!!! (ไทยรัฐพาดหัวข่าวพร้อมรูปประกอบ)

สืบเนื่องจากกระทู้ j4070897 คคห.66 เป็นที่วิพากษ์วิจารณ์กันอย่างครึกโครม เสียงโทรศัพท์กริ๊งกร้างกันมาไม่หวาดไม่ไหว ว่าคนๆนั้นคือผมหรือไม่ (ตูท่าจะอินมาก) ทุกๆวันผมต้องคอยตอบคำถามมากมายว่าคนๆนั้นไม่ใช่ผม!
    ทุกวันนี้ผมต้องตกเป็นจำเลยของสังคมโดยปริยาย ทุกๆวันผมกลับบ้านต้องมานั่งฟังเสียงลูกร้องว่า ป่าป๋าๆ คนนั้นพ่อจริงเหรอ ผมต้องคอยรับโทรศัพท์จากเมียที่พม่าแล้วทนฟังเสียร้องห่มร้องไห้ ผมนอนไม่หลับมาหลายวันแล้ว ทุกๆคืนผมต้องละเมอออกมาดังๆว่า " คนๆนั้นไม่ใช่ผมๆๆ ผมบริสุทธิ์ๆ" พร้อมกับเขย่ากรง (และมีภาพหลอนผมกำลังถูกลากเข้าคุกอย่างทุลักทุเล) วันนี้ผมจึงขอเปิดแถลงข่าวอย่างเป็นทางการ

นี่เป็นบทสัมภาษณ์เล็กๆน้อยๆ
    นักข่าว: คุณปลาแมนคิดยังไงคะกับภาพนั้นที่ดูเหมือนคุณ จนทำให้เป็นข่าวอยู่ทุกวันนี้
    ปลาแมน: คนๆนั้นไม่ใช่ผมครับและผู้หญิงก็ไม่ใช่แอนนาด้วย เอ้ย ไม่ใช่ๆๆ เอาใหม่ๆ ผมยืนยันนะครับว่าคนๆนั้นไม่ใช่ผม และผู้หญิงก็ไม่ใช่ก้อยด้วย
    นักข่าว:แล้วที่หลายๆท่านบอกว่าหน้าตาท่าทางการแต่งกายละม้ายคล้ายคุณปลาแมนล่ะคะ จะว่ายังไง
    ปลาแมน:ผมได้เห็นภาพนั้นแล้ว ยอมรับนะครับว่าดูผ่านๆก็คล้ายผมซึ่งดูท่าทางดี แต่เราควรจะมาดูข้อเท็จจริงกันมากกว่าครับ คนที่ดูดีทุกคนก็ไม่จำเป็นจะต้องเป็นผมครับ ผมบริสุทธิ์ครับ..
    นักข่าว: หมายความว่าคุณปลาแมนยังไม่เคยเหรอคะ ต๊ายโฮ๊ะๆ
    นักข่าว: แล้วท่านมีหลักฐานอะไรมาพิสูจน์หรือชี้แจงให้สาธารณชนรับทราบบ้างมั้ยคะ
    ปลาแมน: เรื่องนี้ผมให้ทนายอุทธรณ์ต่อศาลแล้วครับ เดี๋ยวเราจะได้ดูหลักฐานจากเทปลับกัน
    นักข่าว: แล้วเรื่องที่ท่านจะขายหุ้นTG group (ติ-ก้อย) ให้กับกลุ่มทุนสิงคโปร์ล่ะค่ะ เห็นว่าท่านต้องการใช้เงินสัก2000ล้านเอาไปลงทุนทำฟาร์มหอยเหรอค่ะ
    ปลาแมน: เรื่องนี้เป็นเรื่องภายในบริษัทครับ ไม่อยากชี้แจงอะไรมาก ทางสิงคโปร์เค้าอยากเข้ามาร่วมทุน ผมก็แค่ขายเค้าไป5%เองครับ
    นักข่าว: (woww! ขายแค่5%ได้ตั้ง2000ล้าน ถ้าขายหุ้นทิ้งทั้งหมดนี่จะได้เท่าทักสินไม๊คะ) (หน้าตาก็ดี รับนู๋เป็นกิ๊กสักคนมะคะ)
    นักข่าว: แล้วคุณปลาแมนมีโครงการจะแต่งงานกับคุณก้อยหรือยังคะ
    ปลาแมน:เออ .. ผมคิดว่านี่เป็นเรื่องส่วนตัวของผมครับ นอกประเด็นครับ อุอุ
    นักข่าว: ท่านพอจะแย๊บๆสักนิดได้มั้ยคะ ประชาชนอยากทราบจริงๆค่ะ
    ปลาแมน: เอาเป็นว่าผมรักก้อยครับ เรื่องแต่งงานเรายังไม่เคยคุยกัน แต่ผมบอกได้เลยว่าก้อยเป็นผู้หญิงที่ผมอยากจะมีชีวิตอยู่ด้วยร่วมกับเค้าจนวันสิ้นลม (แพร่บๆๆ^^)
    นักข่าว: (ทำหน้าพะอืดพะอมพร้อมหน้าแดงอายแทน) พร้อมถามกลับว่า ลมอะไรคะ ลมตด ลมหายใจ ลมเพ ลมพัด
    ปลาแมน: ลมแห่งรักครับ ^^
    .......
    ....
    ..
    .
    (เสียงโห่ดังกึกก้องเวที พร้อมมีกระป๋องโค๊กเฟี้ยงมา)

!!! โอเคครับเชิญชมเทปลับวันพิจาณาคดีของศาลได้

จากคุณ : ปลาแมน - [ 4 ก.พ. 49 00:54:10 A:58.10.183.25 X: TicketID:104926 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป