CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ถามผู้รู้เรื่อง อีแวป หน่อยครับ

อยากปลูกไม้ให้งามๆแบบใครเขาบ้าง สนใจอีแวป หาข้อมูลยังไม่ดดนสิ่งที่อยากรู้เลยขอคำตอบดังนี้ครับ
    1 ขนาดเล็กสุดเนื้อที่ประมาณเท่าไหร่ครับ ราคาด้วยครับ
    2 อีแวป ต้องรดน้ำทุกวันเหมือนปลูกปกติไหมครับ
    3 ปลูกไม้ได้ทุกชนิด รวมทั้งไม้เมืองหนาวด้วยรึเปล่าครับ
    4 ถ้าไฟดับ อีแวป จะกลายเป็นเรือนนึ่งกล้วยไม้ไหมครับ
    5 คนที่มี ผลที่ได้เป็นไงบ้างครับ ระหว่าง ธรรมดาๆไม่ต่างกับปลูกปกติ กับ โอ้ววว มันยอดมากๆ
    6 ต้องตั้งอีแวปไว้ในที่มีแสงแดดส่งอถึงไหมครับ
    ขอบคุณมากครับ ผมกำลังตัดสินใจอยู่ครับ ว่าจะเพิ่มอีแวปในสวนหลังบ้านรึเปล่า

จากคุณ : ดีเจอรรณพ - [ 19 มี.ค. 49 10:01:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป