CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ค ลิ๊ ก ! ! ! ! ! ! ! ! ! ! ! ! เ ข้ า ม า ซิ จ๊ ะ . . . . . . . . . . .

ขออภัยทุกท่าน
    เนื่องจากในกระทู้ก่อนหน้านี้มีเหตุขัดข้องบางประการ
    วันนี้บุหงาจึง.......
    มีกระทู้ใหม่
    แต่คำถามเดิมมาให้พี่เพื่อนๆตอบค่ะ อิอิฮ่าฮ่าฮ่า

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

คำถามมีอยู่ว่า..............
    ให้ตอบว่า...................
    กระถางไหนเป็นรองเท้านารีเหลืองปราจีน
    กระถางไหนเป็นรองเท้านารีฝาหอย อิอิกระพริบตา

จะเป็นกระถางซ้ายหรือกระถางขวาน๊า.....
    ให้อธิบายด้วยนะคะว่าดูยังไง
    หรือบอกเหตุผลที่เลือกด้วยนะคะ

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

จะตอบกี่ครั้งก็ได้ไม่ว่ากันค่ะ
    สำหรับผู้ที่ตอบถูกในลำดับที่10, 20 ,30และ40 เท่านั้น
    แต่หากผู้ที่ตอบในลำดับที่10,20,30และ40
    ตอบไม่ถูก จะนับผู้ที่ตอบถูกในลำดับถัดไปค่ะ

สำหรับผู้ที่ตอบถูกในลำดับที่10,20,30และ40
    มีของรางวัลให้เป็น
    ไม้นิ้ว Phal.Golden Angle x Phal.Brother Angel ค่ะ
    ลองเอาไปลุ้นดูนะคะ
    ว่าจะได้สีและฟอร์มสวยป่าว อิอิ

ส่วนผู้ที่ตอบถูกในลำดับที่55
    มีของรางวัลพิเศษให้ค่ะ อิอิhaha
    ของรางวัล
    ดอกเป็นดังที่เห็นในภาพค่ะ
    (ปล.ยืมภาพลุงบัวมา)

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
    ***สาเหตุที่นำคำถามนี้
    มาให้เพื่อนๆพี่ๆเล่นกัน
    ก็เนื่องมาจาก
    ครั้งหนึ่งเมื่อหลายปีมาเเล้ว
    บุหงาถูกหลอกให้ซื้ออฝาหอย
    แต่ออกดอกมาเป็นเหลืองปราจีน
    และเมื่อบุหงาซื้อปราจีน
    ดันออกดอกมาเป็นฝาหอย

เอ้า!!!!เอากะคุณเธอซิ 555555555+

พี่ๆที่พอจะดูหน้าใบของเค้าออก
    ว่าตัวไหนเป็นตัวไหน
    ช่วยอธิบายเป็นวิทยาทานด้วยนะคะ
    เพื่อการไม่ถูกหลอกครั้งต่อไปค่ะ อิอิ

แก้ไขเมื่อ 10 เม.ย. 49 09:42:48

จากคุณ : บุหงากะสุต - [ 10 เม.ย. 49 09:32:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป