CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

Quilt กระเป๋าใส่เหรียญ ทำง่ายๆค่ะ

เรียนให้เพื่อนๆทราบก่อนนะคะ รูปบางรูปอาจจะไม่ค่อยชัด
    เพราะเราทำไปถ่ายไป คนช่วยถ่ายรูปก็รอไม่ไหวต้องกลับบ้านค่ะ หลังๆเลยเล่นเองหมดเลย แง่บๆๆ

อุปกรณ์ที่ต้องใช้ก็มี  .....
    1. ผ้า cotton ค่ะ เตรียมไว้ซัก 1/4 หลา ก็น่าจะพอ
    2. เข็ม quilt และเข็มหมุด ค่ะ เข็ม quilt ขนาดจะเล็กและสั้นกว่าเข็มเย็บผ้าทั่วไป  แนะนำว่าต้องใช้นะคะ เข็มยิ่งสั้นยิ่ง quilt ง่ายค่ะ
    3. ด้าย  เราใช้ด้ายของ  COATS , Gutermann 2 ยี่ห้อนี้ค่ะ เพราะมีความแข็งแรง ทนทาน ไม่เปื่อย ฟู เป็นปมง่าย และเย็บงานออกมาได้สวยค่ะ  ...แต่ไม่จำเป็นมากมาย ใช้ด้ายวีนัสแทนก็ได้นะคะ  ราคาต่างกันอื้อเลย  
    เอิ๊กกกกกกส์  ^^"
    4. ใยโพลีเอสเตอร์ หรือใยสังเคราะห์ แบบแผ่นค่ะ หาซื้อได้ทั่วไป เลือกใช้แบบที่อัดแน่นและหนาหน่อยก็ดีค่ะเวลาเย็บบุแล้วมันจะดูสวยกว่านะคะ ^^ .... อันนี้ความชอบส่วนตัวของเรานะคะ ยิ่งใช้ใยหนาๆเวลา quilt ยิ่งมันส์ค่ะ แหะแหะ
    5. กรรไกร ปากกาเขียนผ้า(ล้างน้ำออกได้) และไม้บรรทัดค่ะ
    6. หูกระเป๋า แบบเป็นโลหะค่ะ

เวรกรรม ลืมอุปกรณ์สำคัญสุดไปได้ไงเนี่ยะ

แก้ไขเมื่อ 20 ก.ค. 49 00:50:59

แก้ไขเมื่อ 20 ก.ค. 49 00:50:17

จากคุณ : lilli - [ 20 ก.ค. 49 00:49:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com