CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

มีใครร้อยลูกปัดเป็นตัวสัตว์มั่งคะ

เราไปซื้อหนังสือสวนสัตว์คริสตัลหรรษามา แล้วดูไม่รู้เรื่องเลยค่ะ ตัวปลาทองก็หน้าเบี้ยว ปลาเทวดา กระรอก ไก่ เราร้อยตามแบบเค้าทุกอย่างเลยนะคะ แต่ออกมามันไม่ได้เป็นตัวจริงๆนะ มีใครซื้อหนังสือเล่มเดียวกะเรามั่ง กางออกมาดูกันหน่อยเถอะค่ะ
    พอดีไปเจอคนขายเค้าก็งุบงิบ ไม่ค่อยอยากบอก เค้าก็บอกว่าให้พลิกแพลงเอา แหม เราก็พลิกจนตาจะพลิกตามแล้วเนี่ย
    แล้วมีใครร้อยตัวเต่าเป็นมั่งคะ ตามรูปเลย เราไม่มีหนังสือร้อยมันเลยไม่รู้วิธีร้อย
    แล้วเราซื้อหนังสือร้อยสร้อยคอ ,ข้อมือลูกปัดเจ้าสาว ของพินน์มา งานมันอลังการมากๆ เราร้อยสร้อยมุกเสร็จแล้วยังไม่ได้ถ่ายรูปเลย ไว้วันหลังก่อนนะ
    ส่วนคริสตัลที่เราใช้ เราจะใช้ของเทียม เพราะของเเท้มันแพ้ง แพง.... ต้องมีคนสั่งก่อนถึงจะทำให้

จากคุณ : quilt - [ 24 ก.ค. 49 17:10:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com