CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

[How to] แหวนคริสตัล แบบง่ายๆ บ้างค่ะ ..

มาลองทำ "แหวน" แบบง่ายๆ กันดูบ้างมั๊ยคะ ..

แบบนี้อาจจะไม่ค่อยสวยเท่าไหร่นะ .. แต่น่าจะเหมาะสำหรับ "มือใหม่" น่ะค่ะ ..

โดยแหวนที่จะทำวันนี้ ไม่ได้คิดแบบเองนะคะ (ไม่สามารถคิดเองได้จริงๆ ค่ะ .. 55555)

คือเอาแบบมาจากหนังสือสอนทำคริสตัลเล่มนึงน่ะค่ะ .. แต่ขออภัยจริงๆ ที่จำชื่อหนังสือไม่ได้ เพราะอาศัยยืนอ่านตามร้านอ่ะค่ะ -*-
    (ท่านใดทราบ รบกวนแจ้งด้วยอ่ะค่ะ จะได้ขอบคุณเค้าถูก)

อุปกรณ์ที่ต้องใช้ ..

1. คริสตัลสีตามชอบ ขนาด 4 ม.ม. = 4 - 5 เม็ด (น้อยไปป่าวหว่า .. อิ อิ .. แต่เอาน่า ยุคนี้ยุคประหยัด .. )
    2. ลูกปัดใส เม็ดเล็กๆ = 60 - 70 เม็ด (บวก / ลบ ตามขนาดนิ้วค่ะ)
    3. เอ็น ยาวประมาณ 30 ซ.ม. = 1 เส้น
    4. กรรไกร

จากคุณ : อยากใช้ชื่อนี้ แต่มันซ้ำ - [ 26 ก.ค. 49 08:38:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com