CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

~~~ มุม....มองต้องสวย ~~~

มาอีกแล้วค่ะ ต่อมขยันกำลังทำงาน ฮ่า ฮ่า

เมื่อวานแนนนี่ตั้งกระทู้เรื่องการตัดและต่อผ้า แต่นึกได้ว่ายังบอกไม่ครบค่ะ เลยมาตั้งอีกกระทู้ดีกว่า

การต่อผ้าให้สวยนี่ อยู่ที่ตะเข็บต่อตะเข็บเลยนะคะ ...มุม.. มองต้องสวย เป็นระเบียบค่ะ

ดูในรูปก่อนนะคะ เพื่อน ๆ จะเห็นว่า แนนนี่เอาผ้า 4 ชิ้นมาต่อกัน เป็นสี่เหลี่ยม เห็นมุมตรงกลางไหมคะ จะต้องอยู่แนวเดียวกัน ถึงจะดูเป็นระเบียบสวยงาม งานถึงจะดูเนี้ยบค่ะ

แก้ไขเมื่อ 04 ส.ค. 49 14:30:28

จากคุณ : madam_ozzy - [ 4 ส.ค. 49 14:27:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com