CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

~~~ Binding ~~~ เสร็จสิ้นเสียที ...เย้ !!

วันนี้ว่างค่ะ หยุดถักโครเชท์หนึ่งวัน มาทำควิลล์ให้เสร็จเสียทีดีกว่านะคะ

ขั้นตอนสุดท้ายของการทำควิลล์คือการกุ้นขอบ หรือที่เรียกว่า Bindling ในภาษาอังกฤษนะคะ

การกุ้นขอบของแนนนี่ ไม่ได้ทำแบบที่ในหนังสือแนะนำ อันนี้ครูสอนมา เราจะกุ้นขอบทีละด้าน ๆ ไป ส่วนในหนังสือ เค้าจะกุ้นทีเดียวสี่ด้าน ยาวโลดดดดดดดดดดด

แนนนี่จะแนะนำการกุ้นของแบบที่แนนนี่ได้รับการสอนมานะคะ

ถ้าสงสัยว่าแล้วอันไหนดีกว่ากัน สวยกว่ากัน อันนี้แล้วแต่ความชอบค่ะ แต่แนนนี่ทำแบบนี้ ก็ไม่เห็นว่าจะทำให้ความงามของควิลล์ด้อยลงตรงไหนเลยนะ

เอาเป็นว่า แนนนี่จะแนะนำตามแบบที่แนนนี่ทำละกันนะคะ ส่วนอีกแบบนึงถ้าใครสนใจค่อยมาว่ากันอีกที ( แนนนี่จะหาหนังสือที่สอนมาให้ดูค่ะ )

จากคุณ : madam_ozzy - [ วันแม่แห่งชาติ 12:09:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com