CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

*-*-*-*-*-* คิดเห็นอย่างไรกับภาพนี้ *-*-*-*-*-* (มีรางวัล)

สัปดาห์ที่ผ่านมาผมไปทำงานที่สถานที่ราชการแห่งหนึ่งในจังหวัดทางภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ในบริเวณนั้นมีการออกร้านขายไม้ดอกไม้ประดับ ผมได้เก็บภาพที่เห็นจากร้านขายต้นไม้แห่งหนึ่งบริเวณนั้น เป็นเอื้องสายวิสูตร มัดเป็นกำๆ ขายในราคากำละหลักสิบบาท อยากให้พี่ๆ น้องๆ และเพื่อนๆ ช่วยแสดงความคิดเห็นต่อภาพและเรื่องนี้ด้วยครับ

กติกา
    1. สามารถให้ความเห็นได้ทันที หมดเขตในวันพฤหัสบดีที่ 17 สิงหาคม เวลา 17:00 ตามเวลาในประเทศไทย
    2. ข้อความในความเห็นต้องมีไม่ต่ำกว่า 2 พยางค์ และไม่เกิน 200 พยางค์
    3. กรรมการทั้ง 7 ท่านให้ความเห็นได้ แต่ไม่ได้คะแนน 5555

คะแนน
    1. หลังเวลา 17:00 ของวันที่ 17 สิงหาคม กรรมการทุกท่านอ่านและให้คะแนนกับผมทางหลังไมค์หรือโทรศัพท์ก็ได้ โดยให้จัดอันดับ 1, 2, 3 และ 4 โดย
    อันดับ 1 ได้ 8 คะแนน
    อันดับ 2 ได้ 6 คะแนน
    อันดับ 3 ได้ 4 คะแนน
    อันดับ 4 ได้ 3 คะแนน

2. ผู้ที่ตอบในความเห็นที่ 1-10 ได้คะแนนเพิ่ม 3 คะแนน ผู้ที่ตอบในความเห็น 11-20 ได้เพิ่ม 2 คะแนน ผู้ที่ตอบในความเห็น 21-30 ได้เพิ่ม 1 คะแนน (ตอบเร็วได้เปรียบ)

การประกาศผล
    ถ้าวันศุกร์ไม่ต้องเดินทางไปไหนไกล จะพยายามรวมให้เสร็จ ถ้าไม่เสร็จอย่างช้าคงเป็นเช้าวันเสาร์ที่ 19 สิงหาคมครับ

รางวัล
    รางวัลที่ 1 เป็นไม้ขวด Dendrobium lampongense ของคุณ Pic-s จำนวน 1 ขวด http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=picsri&group=9
    รางวัลที่ 2 และ 3 เป็นไม้ขวดม้าวิ่งของผมเองจำนวนรางวัลละ 1 ขวด
    รางวัลที่ 4 เป็นไม้นิ้วฟาแลนนอปซีส เบลิน่าของพี่เสือจุ่นพร้อมหนังสือบันทึกจากไพรพฤกษ์ของน้า JUNGLE MAN 1 เล่ม
    รางวัลที่ 5 เอื้องสายหลวง x เอื้องครั่งสายสั้น จำนวน 1 นิ้ว ของพี่อินถวา
    รางวัลที่ 6 กุหลาบมาลัยแดง x กุหลาบเหลืองโคราช จำนวน 1 นิ้ว ของพี่อินถวา
    รางวัลที่ 7 ช้างกระ จำนวน 1 นิ้ว ของพี่อินถวา

ติดต่ออาจารย์อินไม่ได้ แต่ขอวิสาสะแยกรางวัลเป็น 3 เลยนะครับ และขอบคุณผู้สนับสนุนของรางวัลมากๆ ครับ

กรรมการ
    1. ลุงหนวด๒๕๔๗
    2. น้า abman
    3. คุณหมวยแก้มป่อง
    4. คุณสิงโตอ้วน
    5. คุณลูกปืน
    6. คุณ JUNGLE MAN
    7. คุณเวลา (เพื่อนผมเอง)

แก้ไขเมื่อ 17 ส.ค. 49 17:08:37

แก้ไขเมื่อ 16 ส.ค. 49 18:45:48

แก้ไขเมื่อ 15 ส.ค. 49 19:54:25

แก้ไขเมื่อ 14 ส.ค. 49 19:22:32

จากคุณ : น้าโหด - [ 14 ส.ค. 49 18:33:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com