CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

[How to] กระโปรง เหมียวคุตตู้ ครับ

อมยิ้มเหลืองๆนี่ก็มีประโยชน์ดีเหมือนกันครับ เมื่อคืนนั่งเคลียร์ข้อความหลังไมค์ออกไปหมดเลย
    จะได้มีพื้นที่โล่งๆไว้ครับ

หลังจากเข้ามาถามความเห็นเรื่อง เจ้าเหมียวคุดตู้ ของผมที่ดันไปหน้าตาละไม้คล้ายคลึงกับเหมียว
    สุดฮอทแดนอาทิตย์อุทัย อย่าง(ไม่)ตั้งใจ ว่าจะสามารถนำมา how to ได้หรือไม่ ก็ได้รับคำตอบที่
    ยังไม่แน่ใจเท่าไหร่ แต่ก็มีเสียงสนับสนุน และให้กำลังใจ แถมจะมีการส่งข้าว ส่งน้ำ เหมือนเฮียชู
    ที่เอาข้าวผัดและโอเลี้ยงไปฝากท่าน กกต.ด้วย (แว๊กกส์  อย่าๆ...เล่นอย่างนี้)

สุดท้ายก็ตัดสินใจได้ว่า คุก ก็ คุก เพราะฉะนั้นเราอย่าไปเสี่ยงกะมันเลย(กรุณาเลียนเสียงเจ้ ตะลุยกองถ่าย)
    วันนี้ก็เลยจะขอเสนอ การ how to ชุดประโปรง เหมียวคุดตู้ สีแดง และสีฟ้าแทน

ส่วน pattern การถักเจ้าเหมียวคุดตู้ ที่เรียบเรียงขั้นตอนการทำ และถ่ายรูปประกอบ ที่ได้ทำไว้
    ในรูปแบบ html และ zip ไฟล์ไว้ในเครื่องอย่างเรียบร้อยแล้ว ก็คงจะต้องเก็บไว้อย่างนั้น เฮ้อ......

เพื่อนๆคนไหนที่ทำ how to กระโปรงเหมียวคุดตู้ เสร็จแล้ว อยากจะได้ตัวเหมียวคุดตู้ ก็คงจะต้อง
    ลองมองหาแบบถักจากคนที่เค้ามีแล้วพอจะส่งแบ่งปันให้ได้น่ะครับ

มีตัวอย่างกระโปรงมาให้ดูด้วย ดูแค่กระโปรงนะครับ อย่างอื่นไม่เกี่ยวกับผม 555 (จะรอดมั้ยเนี่ย)

รู้สึกจะมีข่าวว่า pattern ส่วนหัวมีผิดนิดหน่อย ใครทำเนี่ยแย่จริง
    ให้ลองดูกันนะครับตรง แถวที่ 2 ของส่วนหัวจากเดิม

แถวที่ 2 : 3XV (ซ้ำ 1 ครั้ง) (18โซ่)
    จะต้องเป็น

แถวที่ 2 : 3X 3V (ซ้ำ 1 ครั้ง) (18โซ่)
    คือต้องมี เลข3 หน้าตัว V ด้วย คือถัก VVV น่ะครับ ไม่งั้นไม่ครบรอบ

เห็นเค้าว่ากันมาแบบนี้  : o

แก้ไขเมื่อ 15 ส.ค. 49 16:54:29

จากคุณ : fozzil - [ 15 ส.ค. 49 12:12:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com