CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ใครพอจะช่วยสุนัขตัวนี้ได้บ้างครับ ช่วยมันทีนะ

ผมเองพักอยู่แถวนั้น เดินไปขึ้นรถก็จะเห็นมันนอนอยู่ตรงนั้นทุกวัน เวลาเดิมประมาณ 8.00 น. แล้วตอนเย็นกลับมามันก็จะหายไป ไม่รู้หายไปไหน พอตื่นมาตอนเช้าก็จะเจอมันนอนที่เดิมเวลาเดิมอีก สภาพมันโทรมมากๆ ผมเองไม่เคยเจอตัวไหนเป็นมากขนาดนี้ ไม่รู้จะช่วยมันยังไง มูลนิธิช่วยเหลือสัตว์ก็ไม่รู้จัก จะมีใครในบอร์ดนี้พอช่วยเหลือมันได้บ้างครับ หรือช่วยติดต่อมูลนิธิให้ด้วยนะ ถ้ามีอะไรหรือดูแผนที่ด้านล่างแล้วงง ก็หลังไมค์มาได้ครับ สงสารมัน สภาพมันแย่ขึ้นทุกวันรวมทั้งกลิ่น ถ้าใครช่วยเหลือไปแล้วก็รบกวนแจ้งหลังไมค์ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

[คลิกเพื่อชมภาพขนาดจริง]

จากคุณ : AIMIG - [ 29 ก.ย. 49 19:33:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com