CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

จากกระทู้" ใครพอจะช่วยสุนัขตัวนี้ได้บ้างครับ ช่วยมันทีนะ " ช่วยได้แล้วค่ะ

จากกระทู้นี้ของคุณ AIMIG ค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J4751724/J4751724.html

คุณหมอเกียรติศักดิ์ สัตวแพทย์จาก มูลนิธิเพื่อการรักษาสุนัขจรจัด มารับตัวสุนัขตัวนี้ไปรักษาแล้วเมื่อวันที่ 3/10/49

เอารูปมาให้ชมกันค่ะ ตอนเช้าๆคุณAIMIG  โทรมาบอกว่า คุณหมอจะมารับน้องหมาแล้ว  ให้ดูน้องหมาไว้ให้หน่อย(เราอยู่แถวนั้นค่ะ)   เพราะว่ากลัวเค้าจะเดินไปที่อื่น เด๊วตามหาไม่เจอ  ก็จัดการพาน้องๆเอาเก้าอี้มานั่งเฝ้าน้องหมา   รอจนคุณหมอมาถึง และจัดการจับน้องหมาใส่กรงขึ้นรถ  เชิญชมภาพได้แล้วค่ะ

-ขอบคุณ คุณAIMIG  ถ้าคุณAIMIGไม่มาโพสขอความช่วยเหลือน้องหมาตัวนี้  ก็คงไม่มีใครมาช่วย  เราก็เจอทุกวัน ได้แต่สงสาร ไม่คิดจะช่วยหรือลงมืออะไรเลย(แอบคิดอยู่บ้าง)

แก้ไขเมื่อ 04 ต.ค. 49 09:40:29

จากคุณ : tadam - [ 4 ต.ค. 49 07:47:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com