Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

How To Doggie สำหรับคนรักน้องหมา..

มาทำหมาน้อยตัวนี้กันเถิดค่ะ.. ใช้เวลาไม่นานก็ได้เพื่อนแสนรู้ตัวนี้มาอยู่ข้างๆแล้วนะคะ..

หมาน้อยตัวนี้เดิมทีจะเอาไปเป็นของรางวัลให้กับผู้ชนะการแข่งถักตุ๊กตาที่ห้องงานฝีมือนะคะ.. แต่ก็รู้สึกว่ามันจะดูเล็กน้อยไปหน่อย.. ก็เลยเอามาลงให้เป็น free pattern เพื่อเอาไปถักเล่นกันดีกว่าเนอะ

แบบนี้เอามาจากภาพในหนังสือ Amigurumi Vol.2 หน้า30นะคะ.. ในหนังสือไม่มีpatternให้..ก็เลยแกะออกมาพยายามให้ใกล้เคียงที่สุดค่ะ

มาดูอุปกรณ์กันก่อนนะคะ..

เข็มถักเบอร์สาม หรือเบอร์สองก็ได้ค่ะ
    ไหมพรมสีน้ำตาลเข้ม (ไหมฟู) สำหรับทำสีลำตัว หู หัว
    ไหมพรมสีน้ำตาลอ่อน (ไหมฟู) สำหรับทำ แขน ขา ปาก
    ผ้าสักหลาด สีแดงเลือดหมู สำหรับทำจมูก
    ผ้าสักหลาดสำหรับทำกระเป๋า
    ไหมปักครอสติชสำหรับเย็บกระเป๋า
    ลูกตากลิ้งได้ 1 คู่
    กาวสำหรับติดผ้าสักหลาด(ใช้ยูฮูค่ะ)
    กรรไกรตัดผ้า เข็มเย็บผ้า
    ใยโพลีเอสเตอร์

ขนาดสำเร็จของตุ๊กตาคือ 15-20 cm นะคะ
    ถักแบบก้นหอยทุกชิ้นงานค่ะ.. และใช้ไหมสองเส้นควบ

จากคุณ : ข้าวยำ@น้ำบูดู - [ 9 พ.ย. 49 16:37:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom