Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มาช่วยกันถักตุ๊กตามือเพื่อน้อง ๆกันเถอะค่ะ

http://www.bannok.com/volunteer/volunteer_v_php/view_detail_content.php?id=27

ในวันที่ 9-13 ธันวาคมนี้ ป้าเอมมิลี่จะไปเป็นครูอาสาบนดอยที่จ.เชียงรายค่ะ (ดูรายละเอียดได้ในลิ๊งค์นะคะ)

แล้วเห็นว่าจะมีการเล่นละครหุ่นมือกันด้วย

ป้าเลยอยากเชิญชวนเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ถักหุ่นมือเพื่อให้น้อง ๆ เค้าใช้เล่นละครกันได้ไม๊คะ

ใครที่สนใจก็กรุณาลงชื่อหรือหลังไมค์มาบอกนะคะ

ส่วนรูปแบบหุ่นก็แล้วแต่ค่ะ ว่าอยากจะทำออกมาเป็นคน หรือว่าเป็นสัตว์ แล้วแต่ว่าเราอยากจะทำแบบไหนน่ะค่ะ

ส่วนเพื่อน ๆ คนไหนทำหุ่นมือไม่เป็น
    สามารถถักตุ๊กตาไปให้น้อง ๆ ได้นะคะ
    ป้าจะหอบหิ้วไปให้เองค่า

โห กลับมาแล้วเห็นมีคนสนใจป้าก็ปลื้มใจค่ะ
    คนที่อยากจะส่งของขวัญให้น้อง ๆ เนี่ย
    เรานัดเจอกันดีไม๊คะ แล้วก็รวบรวมของวันนั้นเลย
    แต่ถ้าใครไม่สะดวก ก็ส่งมาได้ค่ะที่

ป้าเอมมิลี่
    63/12-13 หมู่ที่1 หอพักทองคำ ซอยเพชรเกษม 63 แขวงหลักสอง เขต บางแค

กทม. 10160 ค่ะ  โทร 02-8017297 นะคะ

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 49 17:29:31

จากคุณ : aimmily26 - [ 15 พ.ย. 49 12:46:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom