Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอถามเรื่องการต่อด้ายนิตติ้งหน่อยนะคะ

ถักผ้าพันคอนิตติ้งลายธรรมดานะคะ (จริงๆ เค้าเรียกลายอะไรไม่รู้อ่ะ ที่ถักเพิร์ลแถว นิตแถว สลับกันไป) ทีนี้ไหมมันหมดกลุ่มแล้วค่ะ แต่ยังไม่ได้ความยาวเท่าที่ต้องการเลย ต้องต่อไหมยังไงอ่ะคะ หาตามกระทู้เก่าๆ แล้ว ก็หาไม่เจอค่ะ รบกวนช่วยบอกวิธี (แบบง่ายๆ) หน่อยนะคะ

(ที่จริงก็ลองเอาไหมมาผูกกันเลยถักต่อมันก็เป็นปม ทำแล้วไม่สวย หรือว่าเราทำไม่สวยเองก็ไม่รู้)

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

แก้ไขเมื่อ 20 พ.ย. 49 00:07:14

จากคุณ : fat_louie - [ 19 พ.ย. 49 23:54:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom