Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มาหัดถักนิตติ้ง กับงานฝีมือค่ะ

เข้ามาดูห้องนี้เลยทำให้อยากทำงานฝีมือขึ้นมา แต่ก็ทำไม่เป็นเลยอะค่ะ เย็บพอเป็นบ้าง โครเชต์ก็เป็นแค่โซ่ แต่อยากทำผ้าพันคอโดยใช้นิตติ้ง วันก่อนไปดูงานพินที่อิเซตันมาค่ะ แต่รู้สึกว่าแพงจัง เลยไปซื้อไหมพรมกับไม้ถักที่ตั้งฮั้วเส็งมาค่ะ แล้วบังเอิญไปวันจันทร์ครูสอนถักไม่มาพอดีเลย แต่ก็ซื้อมาแล้วถักก็ไม่เป็น อาศัยดูวิธีในห้องนี้เอา ก็ลองถักดูแล้วค่ะ แต่เริ่มได้แค่แถวที่2ก็เละเทะ แกะเริ่มใหม่หลายรอบแล้วก็ยังเละอยู่ ทำไมยากจังเลยคะ ไม่รู้จะสำเร็จมั้ย แต่จะพยายามต่อไปค่ะ ขอมาเรียนในห้องนี้ด้วยคนนะคะ

พอดีซื้อผ้าสักหลาดมา(ไม่รู้เรียกอย่างนี้รึเปล่า) อยากทำตุ๊กตาตัวเล็กๆน่ารักๆ จะหาแบบได้ที่ไหนคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : my-kokoro - [ 7 ธ.ค. 49 01:45:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom