Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แปรงลวด ที่ใช้ยีไหมพรมให้ฟูๆ ซื้อได้จากที่ไหนคะ?

อยากทราบว่า แปรงเล็กๆที่ขนแปรงเป็นลวดคมๆ
    ที่ใช้สำหรับแปรงไหมพรมให้ขนของไหมพรมมันลุ่ยๆ ฟูๆ นุ่มๆ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ

พอดีจะทำตุ๊กตาหนอน แบบที่เคยทำตอนประถมน่ะค่ะ
    แล้วหาซื้อแปรงยีไหมพรมไม่ได้
    ไปถามร้านไหนร้านไหน ก็ไม่มี
    ไม่ทราบเหมือนกันว่าเรียกผิดหรือเปล่า
    หรือมันมีชื่อเฉพาะว่าอย่างไร
    เพราะตอนเด็กๆก็เรียกง่ายๆว่าที่ยีไหมพรม
    วันนี้ตอนไปเดินซื้ออยู่ 2-3 ร้านค่ะ
    ก็ลองถามคนขายดู ทั้งถามด้วยชื่อ และถามด้วยการอธิบายลักษณะการใช้งาน
    แต่คำตอบที่ได้ ก็เหมือนกันหมดคือ "ไม่มี"

ขนาดร้านขายด้าย ไหม ไหมพรม ร้านใหญ่ๆที่มีให้เลือกมากมายยังไม่มีขายเลยค่ะ
    วันนี้บากบั่นนั่งรถเมล์ไปถึงคลองตัน แต่ก็ไม่มี เลยได้ซื้อมาแต่ไหมพรม
    ทั้งๆที่จำได้ว่าตอนประถมเคยไปซื้อมาจากร้านนั้นแท้ๆ...
    (แต่จะว่าไป มันก็เกิน 10 ปีมาแล้ว T-T)

หรือว่าเดี๋ยวนี้เค้าเลิกผลิตกันแล้วคะ?

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ใครพอจะทราบว่าร้านประเภทไหนจะมีขาย หรือเคยเห็นขายที่ไหน
    รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ

จากคุณ : Moonlight & Valentino - [ 23 ม.ค. 50 17:37:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom