Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

~~ Meeting ครั้งที่ 3 ~~ อุปกรณ์ Quilt และ เย็บตุ๊กตาหมี

สวัสดีค่ะ
    ตอนนี้เราก็รู้กันไปแล้วนะค่ะว่าคราวนี้มีสอนอะไรกันบ้าง
    ขอโทษที่ต้องตั้งกระทู้ใหม่ เพราะว่าอยากให้เพื่อนรู้ว่าใครเรียนอะไรบ้าง ซึ่งช่วยในการหาซื้อหรือฝากซื้อนะค่ะ
    เป็นการทำความรู้จักก่อนไปมิตติ้ง ไปในตัว

กระเป๋าใส่สตางค์ รูปหัวใจแบบมิตติ้งครั้งที่ 2 ( ขอโทษค่ะ รูปเล็กไปหน่อย หาไม่ได้นะค่ะ รูปนี้เป็นรูปของคุณ parachute )

อุปกรณ์
    1. ผ้าฝ้าย ประมาณ 1/4 หลา  
    2. เข็ม between เบอร์ 9  **
    3. เข็มหมุด
    4. ด้ายคิ้วท์ ( ถ้าไม่มีใช้ด้ายธรรมดาก็ได้ค่ะ แล้วใช้ไหม DMC เบอร์ 25 ตอนทำคิ้วท์ เลือกสีเอาที่เข้ากับสีผ้า หรือว่าโทนเดียวกันค่ะ )
    5. ใยโพลีเอสเตร์แบบอัดแน่นและหนา 1/4 หลา **
    6. หูกระเป๋า **
    7. กรรไกร , ปากกาเขียนผ้า

** คุณ BeatQuilt  เตรียมมาให้ได้ ถ้าหาซื้อไม่ได้ก็ซื้อต่อจากพี่เขาเอานะค่ะ

จากคุณ : Cliff's Angel - [ 24 ม.ค. 50 16:38:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom