Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถักเสื้อกั๊กกันมั๊ยคะ

กำลังจะกำจัดไหมพรมบางส่วนด้วยการถักเสื้อกั๊กให้ป๊ะป๋า  ก้อไหมพรมตรากระต่ายหน่ะแหละค่ะ  เพราะพ่อเค้าชอบตัวที่เคยใช้ไหมพรมตรากระต่ายถักให้มาก

เลยจะชวนเพื่อน ๆ มาเริ่มถักไปพร้อมๆ กัน  ไม่ต้องรีบร้อน  มีเพื่อนถักจะได้มีกำลังใจ  ไม่ดองไว้นานเหมือนบางชิ้นหน่ะ

แต่ขอตั้งกติกานิดนึงค่ะ  คือว่า ใครที่กำลังคิดจะถักให้มาลงชื่อไว้  แล้วเลือกแบบที่ตัวเองชอบมา   จะได้คุยกันตั้งแต่การเตรียมอุปกรณ์  ขนาดของแพทฯ ว่าถักออกมาคนที่จะถักให้หน่ะจะใส่ได้รึป่าว(จะได้ใส่รึป่าวด้วย)  และอีกหลายๆ อย่าง  หลายๆ คำถาม   อาจจะนัดเจอกันบ้าง อันนี้ก้อแล้วแต่ว่าจะมีคนสนใจอยากทำถักด้วยรึป่าว

แล้วก้อค่อยๆ ถักไปเรื่อยๆ  กะว่าจบโปรเจคนี้  คงหนาวปีหน้าพอดี.. ไปเหมือนรถขายโอ่งเลย

แต่ถ้ายังใครยังไม่มีแบบ  ขอเสนอ 1 แบบค่ะ  เพราะตัวนี้ไม่ยากนัก  ใครที่ถักพื้นฐานคือ นิต กะ เพิร์ล ได้แล้ว  ถ้าจะให้ถักลายธรรมดทั้งตัวก้อกลัวจะเบื่อ... เป็นลายเปียอย่างที่เห็นค่ะ..

ส่วนเรื่องอุปกรณ์  ถ้าหากสนใจจะ post อีกทีคะ

ปล. ไม่จำกัดเฉพาะเสื้อกั๊กนะคะ  จะเป็นเสื้อเกาะอก สายเดี่ยวสำหรับใส่เองก้อไม่ว่ากัน  เน้นถักไปด้วยกันค่ะ

[คลิกเพื่อชมภาพขนาดจริง]

จากคุณ : ฮิปโปวดี - [ 21 ก.พ. 50 00:52:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom