Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยแนะนำเรื่องโรงเรือนหน่อยครับ

สวัสดีครับพี่  ป้า น้า อา ลุงๆ ชาวพันทิพทุกคน
    วันนี้มีเรื่อง มาให้ช่วยหน่อยนะครับ   คือว่า
    โรงเรือนกล้วยไม้ที่บ้านตอนนี้  ร่อแร่มากๆ  เพราะไอ้ปลวกตัวดี มันขึ้นไปกัดกินคานไม้
    (ใครไม่มีแฟนเตรียมตัวนะครับ)  คุณแม่ผมเลยอนุมัติงบให้ทำโรงเรือนใหม่   ใช้เหล็กนะครับ
    เลยอยากให้พี่ๆ เซียนๆทั้งหลาย ช่วยแนะนำหน่อยครับ  ว่าส่วนสูงควรใช้กี่เมตร  ใช้แสลนแบบไหน
    พื้นที่นะครับ 1.5 ม. * 5 ม.    ไม้ที่เลี้ยงก็พวก ฟาแลน   แคท  คาตา ช้าง กุหลาบ  แวนด้า(อันนี้ของคุณย่า)
    ขอความกรุณาด้วยนะครับ     ขอบคุณครับ
    เอาช้างมาฝากด้วยครับ  ไม่กล้าโชว์เพราะถ่ายรูปไม่สวย
    ช้างพลายต้นแรกที่เลี้ยง ช่อแรกครับ

[คลิกเพื่อชมภาพขนาดจริง]

จากคุณ : Orchidaz - [ 23 ก.พ. 50 12:49:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom