Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทำยังไงน้องต่ายถึงจะกิงผักกิงหญ้าอ่ะคะ

โต๋เต๋ไม่ยอมกินเลยอ่ะค่า ตอนแรกซื้อหญ้าไรก็ไม่รู้ (เพราะโดนหลอกว่าเป็นอัลฟาฟ่า โง่จิงเรา) อ่ะค่ะก็ไม่กิน เลยตัดสินใจไปซื้ออัลฟาฟ่าจิง ๆ ชัวร์ ๆ มาให้ โต๋เต๋ก็ยังไม่ยอมกินอีก วันนี้เลยไปซื้อแครอทมาลองอีกที เค้าก็ดม ๆ แล้วก็เมินหนีซะงั้น ทำไงดีอ่ะค่ะ เพราะเค้าอึเปงเมือก ๆ ด้วย เห็นบอกว่าเป็นเพราะระบบย่อยไม่ค่อยดี เพราะกินอาหารเม็ดมากเกินไป T T ใครมีวิธีบอกหน่อยนะคะ เป็นห่วงเค้ามาก ๆ เรย กลัวเค้าจะเป็นไร ช่วยหนูหน่อยนะคะ

(เข้ามาแก้ภาษาค่ะ ขอโทษด้วยจริง ๆ เผอิญแชทบ่อยไปหน่อยเลยติดมา แหะ ๆ)

แก้ไขเมื่อ 10 มี.ค. 50 12:11:16

จากคุณ : luckypotter - [ 9 มี.ค. 50 22:56:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom