Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

===== กระเป๋าพยาบาลสำหรับแมวเหมียว =====

จากกระทู้   ##.. มาตั้งกระทู้เนื่องจากความเศร้าใจ ..ขอนำเรื่องการป้องกันอุบัติเหตุเบื้องต้นสำหรับลูกรัก มาฝากค่ะ##   ที่ http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J5240868/J5240868.html

อย่างที่บอกนะครับว่าเรื่องการเจ็บไข้ได้ป่วย การให้ยาแมวควรปรึกษาหมอหรือพาไปหาหมอเป็นวิธีการที่ดีที่สุด

แต่ในกรณีเกิดอุบัติเหตุ อันไม่สามารถไปหาหมอได้ในทันท่วงนี้ ต้องแก้ปัญหาเฉพาะหน้า   สิ่งที่ควรมีไว้ในกระเป๋าพยาบาลของแมวเหมียว  ควรมีดังนี้

ปล.เพื่อนๆมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมก็โพสลงมาเพิ่มได้เลยนะครับ
    ปล2. กระทู้นี้ไม่ใช้กระทู้วิชาการนะครับ  แต่เป็นการเล่าให้เพื่อนๆห้องแมวฟังมากกว่า  ดังนั้นไม่มีศัพท์วิชาการอะไรทั้งสิ้นครับ

แก้คำผิด

แก้ไขเมื่อ 21 มี.ค. 50 08:22:20

จากคุณ : kittyob - [ 21 มี.ค. 50 08:19:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom