Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ตะกี้ใครดูรายการเจาะใจมั่งคะ

น่าสงสารหมอเกียรติศักดิ์เนอะ เราเคยบริจาคอาหารหมาให้มูลนิธินี้ตั้งแต่ตอนมูลนิธิอยู่บางนา แล้วก็ได้รับข่าวสารมาทุกเดือน ตอนนี้ย้ายมาอยู่วัดทุ่งครุ ใกล้บ้านเราแล้วจะไปช่วยเหลืออีกแน่นอนค่ะ คุณหมอใจบุญจริง ๆ เคยไปช่วยสัตว์ตอนสึนามิด้วย แล้วก็ไปทำหมันให้หมาจรจัดตามที่ต่าง ๆ ไม่คิดตังค์ ถ้าใครเคยอ่านจุลสารประจำเดือนของมูลนิธินี้แล้วจะสะเทือนใจมาก ๆ เพราะทั้งหมา แมวโดนทารุณกรรมเยอะแยะมากมาย มีภาพ และมีเรื่องราวบรรยายเหตุการณ์ด้วย เท่าที่ทราบ กทม. ก็ให้มูลนิธินี้รับผิดชอบในการจับสุนัขจรจัดด้วยนะคะ คือ เราเคยโทรไปที่ 1555 ให้มาจับหมาจรไปตอนแต่เค้าให้โทรไปอีกเบอร์นึง มารู้ตอนหลังว่าเป็นเบอร์มูลนิธินี้ค่ะ เพื่อน ๆ ที่ทราบข่าวช่วยเหลือกันด้วยนะคะ ขอโทษค่ะ จำเบอร์มูลนิธิไม่ได้ แต่เข้าไปดูรายละเอียดได้ที่เว็บไซต์ของมูลนิธิเพื่อการรักษาสุนัขจรจัดได้ค่ะ

จากคุณ : แนน - [ 23 มี.ค. 50 01:39:32 A:58.9.38.103 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom