Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอถามเกี่ยวกับปลอกสวมนิ้วสำหรับงานควิลท์ค่ะ

ขออนุญาติคุณแนนนี่(madam_ozzy) นำรูปมาประกอบคำถามนะคะ

คือว่าเปิ้ลมีปลอกสวมนิ้วค่ะแต่ไม่ใช่ 2 แบบที่แนบมานี้ แต่ว่าไม่ได้ใช้ค่ะ เพราะไม่ถนัดเวลาที่สวมนิ้วค่ะ

สนใจแบบที่คุณแนนนี่ใช้อยู่แต่ก็หาซื้อหรือถามใครก็ไม่รู้จัก ไม่รู้ว่าจะไปซื้อที่ไหน บังเอิญค้นในเน็ตเจอตัวสีฟ้าที่แนบมาคู่กันอ่ะค่ะ

คำถามคืออยากทราบว่าจะเอามาใช้สวมนิ้วสำหรับควิลท์ได้ไหมคะ ไม่ทราบว่าเข็มมันจะทะลุไปได้หรือปล่าว เค้าขายเป็นคู่ค่ะในเน็ตไม่มีหน้าร้านให้เข้าไปดูของ ก็เลยมาถามในห้องนี้เผื่อมีใครใช้ หรือเคยเห็น หรือทราบว่าสามารถใช้ได้กับงานควิลท์ค่ะ

เพราะตอนควิลท์ด้วยมือเปิ้ลไม่ใช้ปลอกสวมนิ้ว นิ้วด้านเลยค่ะ นิ้วเป็นรูด้วย

จากคุณ : aErika2516 - [ 5 เม.ย. 50 08:51:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom