Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จักรเย็บผ้าซิงเกอร์ธรรมดา ทำเป็นจักรปักได้มั้ยค่ะ

สวัสดีค่ะ
    ยอมรับตรงๆ เลยนะค่ะ ว่าพึ่งเข้ามาในห้องนี้เป็นครั้งแรก จากการ search กระทู้คำว่า "จักรเย็บผ้า"
    ไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่ามีห้องนี้อยู่ในพันทิพ
    ปกติอยู่แต่ เฉลิมไทย, สวนลุม และมาบุญครอง

อยากจะขอถามค่ะว่า จักรเย็บผ้าซิงเกอร์ธรรมดาๆ ที่ปกติไว้ใช้เย็บผ้า แหะ แหะ ของคุณแม่นะค่ะ
    เอามาทำเป็นจักรปักได้มั้ยค่ะ
    แบบเปลี่ยนฝีเข็มอะไรอย่างนี้
    เราไม่แน่ใจว่าได้หรือเปล่า หรือว่าไม่ได้
    เพราะว่าช่วงปิดเทอม ว่าจะรับปักเสื้อนักเรียนค่ะ
    แถวบ้านไม่มีร้านรับปักเลย มีคนเชียร์ให้ทำหลายคนแล้ว

ถ้าไม่ได้ สงสัยจะต้องลองปักมือดู หรือว่าใครมีจักรปักอันไหนแนะนำมั้ยค่ะ
    เอาราคาไม่สูงค่ะ จะเอาไว้เป็นรายได้พิเศษ

อันที่จริง ปักมือยังไงก็ชักลืมแล้วนะเนี่ย ไม่ได้ทำนานแล้ว ใครมีวิธีหรือเคล็ดลับบอกด้วยนะค่ะ

ขอบคุณมากๆ นะค่ะ สำหรับคำตอบทุกคน
    ปล.ชอบห้องนี้นะ add favorites ไว้แล้ว

จากคุณ : เอาชื่อไหนก็ซ้ำไปหมด - [ 5 เม.ย. 50 21:29:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom