Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนพี่ๆช่วยตอบด้วยค่ะเรื่องตุ๊กตาหมีถัก

คือว่าได้เข้ามาดูตุ๊กตาถักที่พี่ๆ ทำกันแล้วอยากทำตามบ้างค่ะ เลยลองทำตามดู แต่ว่า....ทำแล้วไม่ได้อ่าค๊า - -" พี่ๆ ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ ว่าถักผิดตรงไหน คือว่าลองถักส่วนหัวตามคำแนะนำของพี่ที่โพสไว้เรื่องหมีแอ๊บแบ๊วอ่ะค่ะ คือไม่ค่อยเข้าใจในส่วนที่บอกว่าให้แถวที่ 2 ถัก 6w คือตอนแรกต้องถักเป็นก้นหอย6x เสร็จแล้วให้ถักแถวที่1 อีก 6x ใช่ไหมค่ะ ต่อจากนั้นก็ให้ถักแถวที่2 6w แต่หนูถัก6w ไม่เป็นอ่ะค่ะ พี่ๆ ช่วยบอกหน่อยนะค่ะว่า W ทำยังงัย คือลองถักตามรูปที่โพสไว้อ่ะค่ะ แล้วหน้าตาที่หนูถักมันแปลกๆ อ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าถักแบบนี้ถูกรึป่าวค่ะ รบกวนด้วยช่วยดูด้วยนะค่ะ ช่วยบอกทีค่ะ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : iceteddy - [ 12 เม.ย. 50 22:23:58 A:203.113.32.10 X: TicketID:142988 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom