Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จะทำโครงการพันแปดร้อยล้าน....yoyo quilt...แต่กะขนาดวงกลมไม่เป็นงับ

นี่เลยค่ะเพื่อนๆ ไปเจอรูปสวยๆในเวปมา แบบว่าทำเอาต่อมอยากทำกระฉูดทันทีค่ะ

พอดีมีเสื้อผ้าเก่าที่ไม่ใช้เยอะทีเดียวค่ะ ว่าจะแบ่งมาทำงานฝีมือโยโย่บ้างน่ะค่ะ หรือ เนารูด แบบที่เพื่อนๆเรียกกันแหล่ะค่ะ

แต่ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆที่มีประสบการณ์ด้วยค่ะ ว่าเราควรวัดขนาด เส้นผ่าศูนย์กลางยาวกี่นิ้ว จึงได้ชิ้นงานออกมาขนาดพอเหมาะคะ

เคยเห็นงานแบบนี้ ตอนที่ดิฉันยังเด็กค่ะ ติดตามาเหมือนกันค่ะ ว่าสาวๆสมัยก่อนเขาชอบทำกันค่ะ

จากคุณ : เด็กหัดเดิน - [ 26 เม.ย. 50 16:39:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom