Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[* กระทู้สาระ *] อยากให้ลูกๆ อยู่กับเรานานๆ ต้องทำยังไงน้า

มาตามคำสัญญา ไม่รู้มีใครจำกันได้รึเปล่าว่าแม่หมีฯ สัญญาอะไรไว้ จำไม่ได้ก็แล้วไป กร๊ากกก

วันนี้เอาสาระมาฝากกันตามเคย แปลมาจากข้อมูลในเวป www.mybunny.org นะจ้ะ ไม่ได้เขียนเองจ้ะ เวปนี้เค้าเป็นองค์กรที่ชื่อ Zooh Corner ที่ช่วยเหลือกระต่ายค่ะ มีข้อมูลดีๆ เยอะเหมือนกัน

เมื่อคราวที่แล้วคุยเรื่องระบบการย่อยอาหารของกระต่ายไปแล้ว

http://topicstock.pantip.com/jatujak/topicstock/2007/05/J5428354/J5428354.html

ครั้งนี้เป็นเรื่องคล้ายๆ กัน แต่มีข้อมูลที่คราวที่แล้วไม่มี และคิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์ ก็เลยเอามาให้อ่านกัน เตรียมตัวตาแฉะนะ

ใครภาษาอังกฤษแข็งแรง เชิญที่ www.mybunny.org ก็ได้นะจ้ะ ไม่ว่ากัน

อ้อ เนื่องจากไม่ใช่นักแปลมืออาชีพก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ถ้าหากมีการแปลผิดพลาด รบกวนบอกกันด้วยนะคะถ้าเห็นว่าตรงไหนไม่ถูกต้อง  เรื่องชื่อผักนี่ก็เป็นปัญหาค่ะ แปลไม่ค่อยได้ค่ะ เลยจะเขียนเป็นภาษาอังกฤษไว้สำหรับบางอัน ใครทราบช่วยแจ้งด้วยนะคะ  

มาเข้าเรื่องนะคะ

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ค. 50 08:24:13

แก้ไขเมื่อ 17 มิ.ย. 50 08:59:01

จากคุณ : แม่หมีตัวอ้วน - [ 17 มิ.ย. 50 08:32:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom