Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากทราบว่า ให้อาหารเม็ดกระต่ายอย่างเดียว ได้ไหมคับ

คือ ผมเลี้ยงกระต่ายมา สองตัวก่อนหน้านี้ เคยให้กินหญ้าขน เสริมกะอาหารเม็ด แล้ว รู้สึกว่า เขาอึ บางทีก็เป็นดินน้ำมัน บางทีก็ปกติ เลยคิดไปเอง (-_-)" ทำให้ระบบย่อยอาหารเขาไม่ stable
    ตอนนี้ ผมเพิ่งมาเลี้ยง minirex ตอนนี้อายุได้ ประมาณ 3 เดือนครึ่งแล้ว ให้อาหารเม็ดมาตลอด เพราะความเชื่อของตัวเองจากสองตัวก่อน เพิ่งมาศึกษาจริงจัง เพราะคิดว่า เคยเลี้ยงมาแล้วสองตัว ไม่เห็นมีอะไร ที่ไหนได้ เห้นทุกคนในนี้ บอกว่า ต้องให้อาหารเม็ดเป็นรอง ให้ผักผลไม้ หรือ หญ้าเป้นหลัก เวรกำ ทำไงดีคับ
    ใครช่วยกรุณา ตอบผมหน่อยได้ไหมคับ นะคับ คือผมพยายามอ่านกระทู้เก่าแล้ว แต่ยังไม่ค่อยได้ point อ่าคับ
    คือ อยากถามว่า
    1. ให้อาหารเม็ดอย่างเดียวได้ไหม (คิดว่า คงไม่ได้ ไม่ควรใช่ไหมคับ) แล้วอาหารเม็ด ควรให้ยี่ห้ออะไร ตอนนี้ ให้ CP แบ่งขายอยู่ ไม่รู้ว่า สีฟ้าหรือชมพู อ่านในนี้ แล้วเปลี่ยนทันที เป็น britter bunny แอบแพง แต่ซื้อไหวอยู่ อายุสามเดือนครึ่ง ควรให้อาหารเม็ด นี่เน้นส่วนประกอบอะไร เป้นหลัก พอโตกว่านี้ ต้องเปลี่ยน สารอาหาร เปลี่ยยี่ห้อไหม
    2. อายุเท่าไหร่ ควรให้หญ้าอะไร
    3. หญ้าแห้ง หรือ หญ้าขนดีกว่ากัน คับ ผมยังรูสึกว่า หญ้าสด (ขน) เป็นตัวการทำอึดินน้ำมัน ไม่รู้คิดไปเองป่าวอ่ะคับ
    4. ผัก ผลไม้ ที่ควรให้คับ เคยเจอแต่กระทู้ที่ไม่ควรให้ เลยอยากรู้ว่าควรให้อะไร คับ
    ขอบคุณมากมานะคับ รบกวนด้วยคับผม

จากคุณ : ลองกอง - [ 7 ก.ค. 50 13:08:58 A:202.139.223.18 X: TicketID:132314 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom