Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อ่านหนังสือ กันซักนิด เพื่อชีวิตของหมา ที่กลายเป็นผัก

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J5610130/J5610130.html จากกระทู้ของพี่น้องเงิน นะคับ เรื่องของดำเกิง

ตอนนี้โอกาสที่ดำเกิงจะลุกขึ้นมาเดินได้มีน้อยมาก  สิ่งที่เหลือติดตัวเค้าในวันนี้ มีเพียงแค่ ลมหายใจ สายตา และแผลกดทับ

และแม้ว่าความหวังที่จะเห็นเค้ากลับมาเดินได้ มันจะจบไปแล้ว แต่ความตั้งใจในการช่วยเหลือของพี่น้องเงินและผม ยังไม่หมดนะคับ

ชีวิตที่เดินไม่ได้หลังจากนี้ คือ ทำให้เค้ามีความสุข กับการได้กินอิ่ม นอนหลับ ได้อยู่ในที่ ที่ปลอดภัย จนกว่าเค้าจะจากไป ซึ่งทางพี่น้องเงินก็จะรับ ดำเกิงไปดูแล เป็นภาระอันหนักอึ้งต่อไป สำหรับ การดูแลหมาพิการ เข้าขั้นอัมพาต 1 ตัว รวมกับในบ้านอีก 20 กว่าชีวิต

และ ณ ปัจจุบัน ยังคงมีทุนทรัพย์ไม่พอกับค่ารักษาดำเกิงในโรงพยาบาล เพราะจากกระทู้ที่พี่น้องเงินตั้งไว้ มีทุนสนับสนุนเพียง 509 บาท รวมถึง ทุนสำหรับการดูแลหมาพิการ ไม่ว่าจะเรื่องค่ายา ค่าอุปกรณ์ทำแผล ต่างๆ ในอนาคตอันใกล้นี้อีก

แต่พอดีผมได้รับหนังสือบริจาคมาจากคุณ มณฑารัตน์ ทรงเผ่า ซึ่งเธอเป็นนักเขียนนิยายแปล มาจำนวน 1 กล่องใหญ่ ซึ่งคุณปุ๋ยให้ผมเอาไว้ มาจำหน่าย หารายได้ ช่วยหมาในสังกัด รวมกับ หนังสือเจ้าไข่ตุ๋น ของ โอรีโอ้จัง อีกจำนวนหนึ่ง

และตอนนี้ก็ถือเป็นฤกษ์งาม ยามดี ที่หนังสือเหล่านี้ นอกเหนือจากจะมีประโยชน์ให้กับคนชอบอ่านหนังสือ มาถึงวันนี้ หนังสือ ก็กำลังจะได้ช่วยหมาพิการ 1 ตัว ที่ชื่อดำเกิง และ อาจจะได้พอ ตัวอื่นๆ นอกจากดำเกิงอีก

เพียงแต่ท่านทั้งหลายช่วยกันอุดหนุนไปคนละเล่มสองเล่มครับ  แล้ววันเสาร์ผมจะมาแจงบัญชีอีกที

ขอบคุณครับ

จากคุณ : มีนะ กะ กาโม่ - [ 26 ก.ค. 50 03:24:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom