Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

++ พาไปเที่ยวงาน Hobby & Craft Fair 2007 ตามมาเรยย ++

หวัดดีจ้า .. สาวๆ หนุ่มๆ ที่รักงานฝีมือ มาคราวนี้ไม่มี how to ใดๆ นะคะ แต่จะมาพาทัวร์งาน Hobby & Craft Fair ปีนี้ จัดที่เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน .. ใกล้ที่ทำงานจึ๋งนึง ก็เลยไปเดินเล่นซะ 2 วัน วันนึงช้อปๆๆ อีกวันก็เก็บบรรยากาศ

งานนี้เรียกได้ว่าเปิดตัวงาน Quilt สุดๆ แทบทุกร้าน(ใหญ่ๆ) จะมาจับงาน Quilt กันมากขึ้น อลังการงานสร้างทุกร้านเลยค่ะ แต่ก็ยังมีงาน craft อื่นๆ ที่น่าสนใจเหมือนกัน อย่างงานตุ๊กตาถัก ก็ hot มากๆ งานคริสตัล ครอสติช งาน paint ไม้ เป็นต้นค่ะ

ตอนเราไปถ่ายรูปก็ไม่ค่อยกล้าอะนะ กล้องมันบึ้มมากๆ ก็เลยต้องขอเค้าถ่าย มีหลายร้านใจดีให้ถ่าย และก็มีอีกหลายร้านที่ไม่ได้ถ่ายมา เนื่องจากหมดเวลาซะก่อน งานนี้ก็เลยมีรูปมาให้ดูพอเป็นน้ำจิ้ม ถ้าใครว่างๆ ก็ลองไปดูนะคะ เผื่อจะได้ไอเดียและแรงบันดาลใจในการทำงานฝีมือกันต่อไป

งานนี้มีถึงวันที่ 19 นี้นะคะ ที่ชั้น 4 MCC Hall เดอะ มอลล์ งามวงศ์วานค่ะ

ปล. .. เสี่ยงรึป่าวไม่รู้นะที่เอางานนี้มาลง แต่เราก็เป็นกลางนะคะไม่ได้จะโปรโมทร้านใดร้านหนึ่ง คืออยากให้เพื่อนๆ ที่อาจจะไม่ทราบได้ดูน่ะค่ะ .. และน่าจะเป็นประโยชน์กับคนรักงานฝีมืออย่างพวกเรามากกว่าน่ะค่ะ

จากคุณ : yorky - [ 16 ส.ค. 50 21:24:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom