Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[How to] แหวนคริสตัลค่ะ

จริง ๆ บีจังเป็นผีห้องนี้มานานแล้วค่ะ อายจัง อิอิ ช่วงนี้กำัลังชอบร้อยคริสตัลค่ะ ส่วนมากเป็นแหวนค่ะ ถ้าเป็นคุณแม่จะชอบร้อยสร้อยข้อมือค่ะ อุปกรณ์ คริสตัล ลูกปัดทั้งหลายที่ทำ ก็เอามาจากสต๊อคของคุณแม่ทั้งนั้น บีจังเลือกทำแหวนเพราะว่าง่าย คนเพิ่งร้อยใหม่ ๆ แบบบีจังก็ทำได้ค่ะ อุปกรณ์ไม่ยุ่งยาก ไม่ต้องมีตะขอ หรือเก็บเอ็นวุ่นวาย แค่ร้อยสวนกลับให้แน่นก็อยู่แล้วค่ะ

วันนี้เลยเอาผลงานมาฝากค่ะ .. เล่มเดียวกับที่คุณแคร์เคยลง Howto ไว้น่ะค่ะ
    http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J5740518/J5740518.html
    พอดีบีจังไปซื้อเล่มนี้มาพอดี แบบสวยทั้งเล่มเลยค่ะ คุ้มมาก หนังสือซื้อจากคิโนะ สาขาอิเซตันค่ะ 394 บาท (ลดอีก 10% สมาชิก)

จากคุณ : BeeJang - [ 27 ส.ค. 50 13:48:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom