Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เกี่ยวกับเวลาซื้อคริสตัลค่ะ

คือเราเคยซื้อจากหลายร้านมากๆ ค่ะ
    ขนาด สาม หรือ  สี่ มม
    ราคามีตั้งแต่ ร้อยสามสิบ จนถึงร้อยหกสิบ
    จะบอกว่า ของบางร้านที่เห็นว่าถูกลงร้อยละสิบบาท ใช่ว่าจะดีนะคะ คือมันไม่ใช่คริสตัลสวาของจริงค่ะ
    เนื่องจากเม็ดมันไม่สมมาตรกันค่ะ โดยเฉพาะขนาดสาม มม. จะเห็นชัดมากกกก
    มาบอกแค่นี้แหละคะ พอดีไปเอาของที่ซื้อตุนๆไว้มาใช้ ปรากฎว่าแจ๊คพอตแตก เวรรร สาม มม ถูกไปร้อยละยี่สิบ แต่ว่า เอิ๊กกก เซ็งค่ะ เม็ดเหมือนคริสตัลเกรดเอที่เคยซื้อเลยค่ะ  เป็นร้านที่คนในนี้ฮิตๆไปซื้อซะด้วยค่ะ
    สรุปสั้นๆของจริงมันจะป่องบนป่องล่างเท่ากันเน้อออ

แก้ไขเมื่อ 02 ก.ย. 50 15:11:22

จากคุณ : ลูกเป็ดขี้เกียจ - [ 1 ก.ย. 50 16:21:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom