Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

( patchwork & quilting ) show and tell with How To ...a littl bit of everything Bag

สวัสดีวันอาทิตย์ค่ะ ช่างเงียบเหงาอะไรอย่างนี้หนอ ....

อากาศที่นี่ก็น่าเบื่อค่ะ ฝนตกติดกันมา 7 วันแระ แล้วก็ทำท่าจะตกไปอีกเรื่อย ๆ ทั้งอาทิตย์ แง๊ ...

แต่ฝนตกก็ดีอย่าง ทำให้อยู่บ้านวันหยุด ออกไปตะลอน ๆ ไม่ได้ แนนนี่ก็เลยมีเวลาทำกระเป๋าให้พี่สาวสำเร็จ

ตอนที่บอกพี่สาวว่าจะทำกระเป๋าให้ เธอก็มีข้อแม้มาสองข้อ ข้อแรกคือ ... เอาแบบมีซิปนะ หนู ( ชื่อพี่สาวค่ะ ) ชอบทำของหล่นเรื่อยเลย มีซิปของจะได้ไม่หล่น ... แหม .. แนนนี่หน่ะไม่ค่อยชอบทำงานติดซิปเท่าไหร่ ขี้เกียจค่ะ อิอิ แล้วส่วนตัวเอง ชอบกระเป๋าปากอ้า หยิบของง่ายดี ขนาดกระเป๋ามีซิป ยังไม่ค่อยจะรูดปิดเล้ย ..

ข้อสอง .. เอาสีเข้ม ๆ นะ แก่แล้ว ไม่อยากใช้สีสด ..ว๊ากกกกกกกกกก ยังไม่ 80 เลย ดันบอกว่าตัวเองแก่ ฝรั่งวัย 80 แถวนี้ ยังหิ้วกระเป๋าแดง ใส่รองเท้าแดงกันอยู่เล้ย อิอิ ส่วนข้อนี้ ตัวแนนนี่เอง ชอบสีสด ๆ ค่ะ ทำงานสีทึม ๆ มึนทุกที

แต่ ..... ก็ทำออกมาสำเร็จนะคะ ( คิดว่า ) สวยงาม

แนนนี่ตั้งชื่อกระเป๋าใบนี้ ตามหัวข้อกระทู้นั่นแหละค่ะ " a little bit of everything bag "

แก้ไขเมื่อ 09 ก.ย. 50 10:41:10

จากคุณ : madam_ozzy - [ 9 ก.ย. 50 10:38:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom