Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

===สรุปยอดการรับบริจาคค่ารักษาพยาบาล น้องกะปิ ครับ==={แตกประเด็นจาก J5839138}

ขออนุญาต ขึ้นกระทู้ใหม่ เพราะคิดว่าอยากให้เพื่อนๆได้อ่านกัน เพราะกระทู้เก่ายาวพอควรแล้วครับ

เนื่องจากติดภาระกิจ เลยไม่ได้มาคุยในช่วงวันหยุดที่ผ่านมา เลยขอถือโอกาสนำรายละเอียดยอดรับบริจาคทั้งหมดที่ได้ มาให้เพื่อนๆได้ทราบครับ รายละเอียดสามารถตรวจเช็คได้จาก statement ของทางธนาคารที่อยู่ในรูป pdf ที่ส่งมาโดยตรงครับ ดังนั้นหากมีข้อสงสัย หรือต้องการตรวจสอบ สามารถติดต่อเพื่อขอรายละเอียดดังกล่าวได้ครับ

ทีนี้ ในอีกเรื่องนึงที่มีหลายๆคนให้ความเห็นกันมา ว่าเงินส่วนที่เหลือ ควรจะเก็บไว้เพื่อใช้ช่วยเหลือในกรณีถัดไป ตรงนี้ผมขอออกมาแสดงความคิดเห็นส่วนตัวดังนี้นะครับ

- ปัญหาคือ ใครจะเป็นผู้ดูแลเงินบริจาค และใครจะเป็นผู้ตรวจสอบการใช้ ตลอดจนการพิจารณาว่าสมควรให้ความช่วยเหลือต่อเคสไหน
     สาเหตุที่ผมแจ้งไว้แต่ต้น ก็เพราะปัญหาเรื่องนี้ครับ ผมคงไม่ได้เข้ามาดูแลตลอด แค่เคสนี้เท่านั้นที่ผมอยากช่วย ก็เลยเริ่มเรื่องแล้วก็คิดว่าอยากให้จบในตัวไปเลย

แต่หากว่ามีกรรมการ หรือ กลุ่มคนที่พร้อมจะรับภาระนี้ต่อ และเพื่อนๆที่บริจาคเงินมาเห็นสมควร ผมก็ยินดีที่จะโอนเงินส่วนที่เหลือนี้ เพื่อให้เกิดประโยชน์ได้ต่อไป

ผมเลยขออนุญาต ถามความคิดเห็น และ คงยอดเงินส่วนที่เหลือไว้ชั่วคราว เผื่อว่าจะมีน้องใหม่ไฟแรง (น้องเก่าๆ แก่ๆก็ไม่ว่านะ อิอิ) มาช่วยกันสานต่องานอันน่าจะเป็นประโยชน์นี้ ของบ้านโพรงกระต่ายเรากันต่อไปครับ

ว่าแล้วก็รอดูความเห็นเพื่อนๆละกันครับ

ปล. แก้ไขรายชื่อผู้บริจาคตามข้อมูลที่ได้มาใหม่ครับ รายชื่อใหม่โพสอยู่ข้างล่างครับ

แก้ไขเมื่อ 24 ก.ย. 50 15:44:10

จากคุณ : gongzila - [ 24 ก.ย. 50 09:44:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom