Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถักนิตติ้งเสร็จแล้วเอาไม้ออกยังไงคะ

เพิ่งถักเสื้อตัวแรกค่ะ(ค้างมา3ปีละเอิ๊กๆ) ตอนนี้กำลังทำชิ้นหน้าเสร็จ แบบมั่วเอาค่ะไม่มีแบบ ทำลายยาวๆค่ะพื้นฐาน  คือแถวสุดท้ายแล้วตอนจบจะต้องทำไงคะ  ถ้าเอาไม้ออกห่วงมันก็หลุดอ่ะค่ะ  เคยแต่ถักแต่โครเชถ้าเสร็จแล้วก็ควักลอดมาตัดไหมได้เลยมันก็อยู่ใช่ป่ะคะ  อันนี้นู๋คิดไม่ออกจริงๆเลยค่ะ  แล้วอีกอย่างคอเสื้อถักยังไงคะ  นู๋กำลังทำเสื้อกั๊กคอวีค่ะ  ถักต่อไปเลยหรือว่าถักไว้อีกอันแล้วเอามาเย็บติดกัน  ไม่กล้าเอารูปมาให้ดูมันมั่วอย่างแรง  ลดห่วงไปเรื่อย  ดูไปดูมาเหมือนเสื้อคอกระเช้า  ก็หวังว่าถักคอมาใส่มันจะดูดีขึ้น(ปลอบใจตัวเอง) หึหึ

จากคุณ : zinnowwhite - [ 24 ก.ย. 50 23:53:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom