Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทำหมันแมวช่วงติดสัดได้ไหมอ่าคะ

พอดีแมวที่บ้าน (เพศเมียค่ะ) เพิ่งจะอายุ 6 เดือนเอง แต่ดูท่าทางจะเป็นสาวแล้วอ่าค่ะ
    ร้องทั้งวันทั้งคืนเลย แล้วแถวบ้านก้ไม่มีแมวหนุ่มซะด้วยสิ (เค้าเลี้ยงกันแต่หมาอ่าค่ะ มีเราเนี่ยแหละเลี้ยงแมว....นู๋ชื่อถุงเงินค่ะ)
    คุณแม่เค้าอยากให้ทำหมันน่ะค่ะ
    ทีนี้เราก็เห็นเค้ากำลังอยู่ในช่วงร้อนรุ่มอยู่ ^^ เลยไม่แน่ใจว่าทำไปแล้วจะเกิดผลเสียกับแมวรึป่าว รบกวนแนะนำด้วยนะคะ (แล้วก็เพิ่งอายุ 6 เดือนเองด้วยอ่ะ ตัวกะติ๊ดเดียวเอง - -")
    ขอบคุณมากนะค้า

จากคุณ : nekopoy - [ 5 ต.ค. 50 10:17:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom