Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ตัวอย่างงานผ้าสักหราดแปลงเป็นขนม(จากจดหมายฉบับหนึ่ง)

เมื่อวานมีจดหมายลึกลับมาหนึ่งฉบับ ใจความจดหมายมีอยู่ว่า (ขออนุญาตนะจ๊ะ เขียนมาน่ารัก น่าตีดี)

"สวัสดีคะคุณแคร์ (สวัสดีจ๊ะ)  คุณแคร์สบายดีไหมคะ (สบายดีคะ)  คุณแคร์คงงง ว่าหนูคือใครใช่ไหมคะ (คะงง มากเลยล่ะ)  หนู ชื่อ จิ๊บ คะ เป็นแฟนบล็อกคุณแคร์ บลาๆๆๆๆๆๆ (อ่ะคะ)...หนูจิ๊บ ขออนุญาตเรียกว่าพี่แคร์นะค่ะ (ตามสบายคะ)  เรื่องมีอยู่ว่า หนูเคยเห็นพี่แคร์บอกว่า ถ้าอยากได้อะไรขอได้เลย ทีนี้หนูไม่มีชื่อในพันธุ์ทิพย์ (หลังอมยิ้มก็น่าจะได้นะจ๊ะ แหะๆ) เลยต้องเขียนจดหมายมาหาแทนคะ หนูได้ที่อยู่มาจาก.... (อ่ะคะ)  คือ อีกราวๆหนึ่งเดือน จะเป็นวันเกิดของคุณแม่ (อ่ะจ๊ะ แฮปปี้ล่วงหน้า)หนูหน่ะคะ แล้วหนูก็อยากทำของขวัญวันเกิดให้คุณแม่  แล้วทีนี้ หนูชอบทำงานเกี่ยวกับผ้าสักหราด แต่ว่าไม่มีแบบเลย แล้วก็ไปดูตามร้านหนังสือแล้วนะค่ะ แต่ว่าไม่ชอบเลยสักแบบ หนูอยากรบกวนพี่แคร์ช่วยหาแบบการทำผ้าสักหราด ที่ทำแบบพวกขนมหน่ะคะ  หนูจะทำไว้ให้คุณแม่ใส่ตู้โชว์ พี่แคร์ว่าดีไหมคะ (ทำอะไรพี่ก็ว่าดีทั้งนั้นจ๊ะ เชื่อคนง่าย)  หนูว่าน่าจะดี คือ หนูจะได้ไม่ต้องซื้อของเพิ่มให้เปลืองเงิน คือ หนูก็ยังเด็กหน่ะคะ ค่าขนมก็จะไม่พอแล้ว (ดีแล้วล่ะจ๊ะ)  แค่กินข้าว บลาๆๆๆ (อ่ะนะ) ... ก็อย่างที่บอกนะค่ะ คือหนูอยากให้พี่แคร์ช่วยส่งเมลรูปภาพ ให้หนูหน่อยที่ .....  ถ้าพี่แคร์ไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรนะค่ะ จริงๆ เราก็ไม่รู้จักกัน คือ หนูแค่อยากได้ (โธ่ๆๆๆ เขียนมาขนาดนี้จะไม่ให้ได้อย่างไร)  เพื่อทำของขวัญให้คุณแม่เท่านั้นหน่ะคะ  คิดว่าพี่แคร์คงสงสารลูกหมาตาดำๆ  (โธ่ ลูกหมาอะไรน่ารักขนาดนี้  คือเขาส่งรูปแนบมาด้วย)  หนูขอให้พี่แคร์และน้องๆ สองคนมีความสุขมากๆ นะค่ะ (อ้าวแล้วสามีพี่ละน้อง)  ตอนนี้อากาศ บลาๆๆๆ

อีกยาวเลย คือสรุป ขอแบบการทำผ้าสักหราดเพื่อจะเอาไปทำของขวัญให้คุณแม่ในวันเกิดอีกประมาณหนึ่งเดือนข้างหน้า  แล้วพี่แคร์จะใจร้ายไส้ละมุดได้อย่างไรล่ะจ๊ะ  แต่ไอ้ครั้นจะให้ส่งเมลพี่ว่าคงไม่เหมาะเท่าไหร่ เพราะพี่ชอบเอามายั่วคนในเน็ตมากกว่า คือพี่โรคจิต  และได้เขียนจดหมายตอบไปแล้วว่าวันนี้พี่จะมาโพส ให้ตามกลับมาดูเอาเอง  ไงก็ขอให้น้องมีความสุขเช่นกันนะจ๊ะ เรามาเริ่มกันเลยดีกว่านะ  พี่ก็มีไม่มากหรอก แค่เก้าร้อยกว่ารูปเอ๊ง T^T ลงหมดมีหวังถูกคนแถวนี้ว่าแหงๆ งั้นเอาไปนิดหน่อยพอประมาณนะจ๊ะ

จากคุณ : yxoxy - [ วันปิยมหาราช 14:40:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom