Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยด้วยค่ะ........กระต่ายคลอดลูกมา แต่หนูเลี้ยงไม่เป็น ใครช่วยหนูที...ด่วนมากๆค่ะ

วันนี้หลังจากกลับมาบ้านเจอลูกกระต่าย ทั้งหมด 7 ตัวค่ะ
    ตาย 3 ตัว ยังมีชีวิต 4 ตัวค่ะ
    ตัวยังแดงๆอยู่เลยค่ะ เอาไปให้แม่กระต่ายดูแม่กระต่ายก็ดูเหมือนไม่สนใจลูกมันเท่าไหร่เลย

*ย้อนความ*
    ก่อนหน้านี้ไม่รู้ว่าท้องมาก่อน แต่มีอยุ่วันนึง ก็เห็นเลือดเปรอะตามพื้นบ้านเป้นบางแห่งค่ะ ก็ไม่ได้สงสัยว่ามันท้องนะคะ
    แต่คิดไปว่าสงสัยจะมีเมนส์รึป่าว.....ไม่ก้อไปเหยียบมีดหรืออะไรเข้า เพราะไปดูที่ขาเค้าก้อเปื้อนเลือดอยู่ข้างนึง

จนวันนี้เพิ่งกระจ่างค่ะ 4ชีวิตน้อยๆ ซึ่งยังไม่ได้เปิดตามาดุโลก
    มาอยู่ในกำมือหนูผู้ซึ่งไม่เคยมีประสบการณ์เลี้ยงลูกของสัยว์ทุกชนิดมาก่อนะเลยค่ะ
    *พอหายตกใจตอนนี้เลยจับไว้ในกล่องกระดาษปูด้วยเสื้อยืดตามด้วยขนของแม่มันที่ถอนออกมา
    จับไว้ในกรงทั้งแม่ทั้งลูกเลยค่ะ แต่ดูเหมือนมันไม่สนใจลูก ดมๆแล้วก้อเมิน*
    ส่วนแม่กระต่ายให้กินอาหารปกติที่มันเคยกิน คงไม่เป็นไรใช่มั๊ยคะ
    **แล้วหนูควรทำยังไงต่อไปดีคะ**

จากคุณ : rabbitie - [ 31 ต.ค. 50 18:53:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom