Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ดินญี่ปุ่น สำหรับทำดอกไม้ประดิษฐ์ ซื้อที่ไหนครับ

ผมซื้อดินญี่ปุ่น จาก B2S มาลองทำครับ  ที่เป็นแบบแพ็คพลาสติค มาอย่างดี น่าจะนำเข้าจากญี่ปุ่น

แต่พอมาลองปั้นดู  พอแห้งแล้ว กลับแข็ง ไม่ยืดหยุ่น พอบิดนิดเดียว ก็แตกแล้ว   ไม่เหมือนดอกไม้จากดินญี่ปุ่น ที่เคยซื้อที่จตุจักร (ซึ่งผมสามารถดัดใบ ได้)

อยากทราบว่าผมควรจะไปซื้อดินญี่ปุ่นที่ไหน ถึงจะได้ดินที่เหมาะกับการปั้น ครับ  แล้วเวลาซื้อ ต้องบอกคนขายว่าอย่างไรครับ ผมไม่ทราบว่าดินญี่ปุ่น มีกี่แบบ

ขอสถานที่ซื้อเป็นที่ใกล้แนวรถไฟฟ้า จะเป็นโครงการในตลาดจตุจักร หรือ ว่าทางเว็บก็ได้ครับ

จากคุณ : แงซายจอมจักรา - [ 30 พ.ย. 50 05:12:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom