Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สุขๆ เศร้าๆ.................งานสามพราน ปี50

งานสามพรานปีนี้ เป็นงานที่มีทั้งสุข ทั้งเศร้าปนกัน
    วันที่ 29/11 ผมได้ไปร่วมรดน้ำศพ คุณไกรฤทธิ์ ที่วัดพระประโทน
    วันนั้น เป็นครั้งสุดท่ายที่ผมได้เห็นหน้าปู่

ผมได้รู้จักกับปู่มาไม่กี่ปีนี้เอง รู้จักครั้งแรกก็ที่พันทิปแห่งนี้
    และหลังจากนั้นก็ได้เจอกันตามงานต่างๆ

ทุกๆครั้งที่พันทิปมีมีทติ้ง ปู่จะมีส่วนร่วมด้วย บางครั้งอาจจะติดงานสำคัญ ก็ยังส่งกล้วยไม้มาช่วย มาแจกกับสมาชิก
    ล่าสุด มีทติ้งเที่ยวสวนที่ผ่านมา ขนาดนอนอยู่โรงพยาบาล ยังโทรมาแจกกล้วยไม้ให้กับพวกเราอีก

ก่อนงานมีทติ้ง ปู่เคยพูดกับผมว่า ผมยังไม่เคยไปเที่ยวที่บ้านเลยนะ เมื่อไหร่จะมา จะได้ไปทานข้าวด้วยกัน

หลังจากนี้ไป ผมคงไม่ได้เห็นรอยยิ้มอย่างมีความสุขของปู่อีกแล้ว
    แต่รอยยิ้มนั้นจะอยู่ในใจของผมตลอดไป

จากคุณ : ปุ้ม ครับ - [ 1 ธ.ค. 50 14:04:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom