Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

==30 พ.ย. 50 ... ครบรอบ 1 ปีที่ผมเลี้ยงกระต่าย .. หน้าอย่างเมิงนี่นะเลี้ยงกระต่าย ตอนจบ=={แตกประเด็นจาก J6062577}

อ่านภาค 1 ... ประสบการณ์เดือนที่ 1- 6 ... ได้ที่นี่
    http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J6052668/J6052668.html

ภาค 2 ... ที่นี่
    http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J6062577/J6062577.html

-------------------------------------------------

ผมไม่รู้ว่าใครจะเคยชิน ... กับคำถาม ประกอบด้วยสีหน้า ประหลาดใจ ... เมื่อเห็นว่าเราเลี้ยงกระต่ายกันบ้างมั๊ย

ผมหล่ะเคยประจำ .. ทำหน้าเหมือนเห็นหมาบินได้บ้าง , ทำหน้าเหมือนเห็นสิ่งมหัศจรรย์ชนิดที่ 8 บ้าง ฯลฯ

พร้อมกับถามว่า

"อย่าง คุณ/เอ็ง/มรึง  เนี๊ยะนะเลี้ยงกระต่าย ??"
    "55555 จะเลี้ยงได้นานแค่ไหน เด๋วก็ตาย !!!"
    "ไม่อยากจะเชื่อ หน้าเฮี้ย ๆ อย่าง คุณ/เอ็ง/มรึง จะเลี้ยงกระต่าย !!!!"
    "กระต่ายขี้เหม็น ตายง่าย จะเลี้ยงทำไม ??"

ฯลฯ

และอีกคำถามสารพัด ที่ทุกคนมองมาที่คนหน้าตาอย่างผม ... แล้วเห็นสัตว์เลี้ยงข้างกาย เป็น กระต่าย !!!!

ผมค่อนข้างจะเคยชินกับคำถามเหล่านี้ ... แล้วก็ไม่โกรธใคร และใครและใคร ที่ถามคำถามพวกนี้กับผม เพราะ ถ้าผมเห็นคนหน้าตาแบบผม จูงกระต่าย เลี้ยงกระต่าย เล่นกับกระต่าย ... ผมก็คงจะสงสัยเหมือนที่หลาย ๆ คนสงสัยเช่นกัน ฮ่าฮ่าฮ่า

ผมมักจะมีคำตอบให้กับคนที่ถามคำถามพวกนี้ ซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นเพื่อนสนิท (ถ้าไม่สนิท เค๊าก็คงไม่กล้าถาม คำถามกับคนหน้าแปลก 555) ไปด้วยคำตอบที่ แสบปนฮา ว่า

ถ้าคนเราจะเลี้ยงสัตว์เลี้ยงซักตัว

จะต้องดูที่หน้าตา .... หน้าอย่าง ผม/กรู ก็คงจะเลี้ยงได้ชนิดเดียว

นั่น คือ ค-วาย !!!!!!!!!!!

เพื่อน ๆ ทุกคนก็จะบอกว่า ... เออ จริง !!!!

เพื่อนผม ทุกคนที่เห็นผมเลี้ยงกระต่าย แว๊บแรกอาจจะประหลาดใจ สงสัย และ งง
    แต่กาลเวลา พฤติกรรม ที่ผมแสดงออกให้พวกเค๊าเห็น

เค๊าก็ยอมรับ ซูฮก ในความเอาใจใส่ต่อกระต่ายของผม ... อย่างมาก ๆ

หลาย ๆ คน ........ กลายเป็นคนเลี้ยงกระต่าย เพราะ มีผมเป็นแรงบันดาลใจ ... ความเชื่อที่ว่ากระต่ายตายง่าย ขี้เหม็น ที่มีอยู่ในสมองของเพื่อนผม ก็หมดไป เมื่อเค๊าได้สัมผัสกระต่าย ตัวเป็น ๆ และจริง ๆ จัง ๆ ... จากกระต่ายในแกงค์อ่อนนุชของผม

สิ่งนี้แหละ คือ สิ่งที่ผมภูมิใจ มากที่สุด .... ในชีวิตการเลี้ยงกระต่ายของผม ... การได้เป็น Idol ในการเลี้ยงกระต่ายให้กับใครซักคน แม้เพียงคนเดียว มันก็เท่ากับว่า เราช่วยกระจายความรู้ที่ถูกต้องเกี่ยวกับกระต่ายให้กว้างออกไปสู่คนที่ไม่รู้

ผมทำสิ่งต่าง ๆ เหล่านี้ ... เพื่อทดแทนความผิด และหวังว่ามันก็จะเป็นผลบุญที่ส่งให้ ... โลตัส & คาร์ฟูร์ ... กระต่ายที่ไม่มีชีวิต แต่อยู่ในความทรงจำของผมตลอดชีวิต ได้มีความสุขอยู่บนสวรรค์

ผมคิดถึงคุณเสมอ

รัก โลตัส & คาร์ฟูร์

จากคุณ : *PIPPO* - [ 17 ธ.ค. 50 18:26:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom