Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

หวาย, กุหลาบ, อั้ว, เอื้อง

อ๊ะๆ ไม่มีรูปมาโพสหรอกครับ พอดีอ่านที่คุณ Everest ถามว่าอั้วกับเอื้องต่างกันยังไง

นอกจากนี้ยังเคยเห็นคำถามประมาณว่า หวาย กับ กล้วยไม้ เหมือนกันไหม, กล้วยไม้กับเอื้องคืออย่างเดียวกันไหม ฯลฯ นึกอะไรเลยลองเขียนตามความเข้าใจของตัวเองดูน่ะครับ

ไม่อิงหลักภาษา, หลักวิทยาศาสตร์, หลักพฤกษศาสตร์ อะไรนะครับ บางอันก็ยังแหม่งๆ ว่าจะ Intersect, Union อะไรกันตรงไหนยังไง  ก็อ่านกันเล่นๆ ขำๆ ละกันครับ

จากคุณ : Magnificum - [ 21 ธ.ค. 50 13:58:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom